(Baohatinh.vn) - Nằm trong chuỗi hoạt động kỷ niệm 111 năm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, LĐLĐ tỉnh Hà Tĩnh đã trao hơn 900 chiếc áo dài cho nữ công nhân lao động tại các doanh nghiệp trên địa bàn.
LĐLĐ tỉnh phối hợp với LĐLĐ Thị xã Hồng Lĩnh, Công đoàn cơ sở Công ty TNHH Haivina Hồng Lĩnh vừa trao 700 chiếc áo dài cho nữ công nhân của công ty...
... và 200 bộ cho nữ công nhân Công ty CP Xuất nhập khẩu thủy sản Nam Hà Tĩnh (Khu kinh tế Vũng Áng) ...
Số áo dài này do nữ công các công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ thành phố Hà Tĩnh, Công đoàn Viên chức tỉnh, Công đoàn ngành Y tế ủng hộ. (Trong ảnh: Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh Lê Thị Hải Yến trực tiếp trao tặng áo dài cho nữ công các đơn vị).
Dịp 8/3 năm nay, LĐLĐ tỉnh đã huy động, quyên góp được hơn 1.200 bộ áo dài. Các đơn vị đã giặt là sạch sẽ, phân loại, đóng gói theo kích cỡ mà nữ công các đơn vị đã đăng ký trước đó. Ngoài số lượng đã được trao tặng cho nữ công nhân của 2 doanh nghiệp nói trên, thời gian tới, LĐLĐ tỉnh sẽ phối hợp một số công đoàn cơ sở trên địa bàn trao tận tay món quà ý nghĩa này cho từng nữ CNLĐ.
Đây là hoạt động nhằm thực hiện chủ trương của Tổng LĐLĐ Việt Nam về hưởng ứng sự kiện “Áo dài - Di sản văn hóa Việt Nam”.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.
Kế thừa, phát huy truyền thống đoàn kết, hữu nghị giữa hai nước, cấp ủy, chính quyền và MTTQ các cấp ở Hà Tĩnh luôn quan tâm hoạt động đối ngoại với các địa phương của nước bạn Lào.