![Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tập luyện vui vẻ trên sân Phú Thọ - TP Hồ Chí Minh](https://cdn.baohatinh.vn/images/fd7f482a4ddaac48a2d4e2c7bf5b56f0441d2646f53e6f9a318e38373438539c8f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/147d5185950t50847l0.jpg)
Chiều 22/1, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh (HLHT) đã có buổi tập đầu tiên tại thành phố mang tên Bác hướng đến trận đối đầu CLB TP. Hồ Chí Minh trên sân Thống Nhất vào lúc 19h15 ngày 24/1.
![Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tập luyện vui vẻ trên sân Phú Thọ - TP Hồ Chí Minh](https://cdn.baohatinh.vn/images/fd7f482a4ddaac48a2d4e2c7bf5b56f07cbc59904cbff594d8829c208ba7669df611146a755caf6589e1df7cb89841ce/147d5185717t65006l0.jpg)
HLV Phạm Minh Đức trao đổi nội dung buổi tập cùng trợ lý Nguyễn Công Mạnh.
![Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tập luyện vui vẻ trên sân Phú Thọ - TP Hồ Chí Minh](https://cdn.baohatinh.vn/images/fd7f482a4ddaac48a2d4e2c7bf5b56f0de869958654d8b3161c8c2dad0e6c002e271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/147d5185243t63208l0.jpg)
Buổi tập diễn ra trong không khí vui vẻ. Các cầu thủ HLHT dường như đã lấy lại được tinh thần tập luyện sau trận thua trước Than Quảng Ninh. (Trong ảnh: Trợ lý HLV Văn Thế trêu đùa tiền vệ Trần Phi Sơn)
Trong buổi tập, tiền đạo Claudecir tỏ ra khá vui và nói đùa cùng mọi người rằng: “Tôi rất đẹp trai”.
![Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tập luyện vui vẻ trên sân Phú Thọ - TP Hồ Chí Minh](https://cdn.baohatinh.vn/images/fd7f482a4ddaac48a2d4e2c7bf5b56f0329e52c7512f66e929b89a4759f2d3f3f62824aef51ed23297586f5822437f1c/69d5192807t63324l0.jpg)
Trương Trọng Sáng bị đau nên tập nhẹ ở ngoài. Do thẻ phạt nên ở trận đấu gặp TP. Hồ Chí Minh sắp tới, cầu thủ người Thạch Hà vẫn chưa thể ra sân thi đấu cho đội bóng quê hương.
![Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tập luyện vui vẻ trên sân Phú Thọ - TP Hồ Chí Minh](https://cdn.baohatinh.vn/images/fd7f482a4ddaac48a2d4e2c7bf5b56f05c8a455377c93f04c2894ad1f24e14b263d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/147d5190654t22549l0.jpg)
Tranh thủ học trò đang tập luyện, thuyền trưởng đội bóng núi Hồng cũng tham gia rèn luyện thể lực
![Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tập luyện vui vẻ trên sân Phú Thọ - TP Hồ Chí Minh](https://cdn.baohatinh.vn/images/fd7f482a4ddaac48a2d4e2c7bf5b56f05942ca791bc0d1cf5e9c175ac6a6095ee3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/147d5191145t49074l0.jpg)
Theo kế hoạch, 16h chiều 23/1, HLHT sẽ có buổi tập làm quen mặt sân Thống Nhất.