(Baohatinh.vn) - Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã có buổi tập nhẹ, làm quen SVĐ Thống Nhất với quyết tâm có điểm trước đội chủ nhà TP Hồ Chí Minh lúc 19h30 tối mai (24/1).
Chiều nay (23/1), thầy trò HLV Phạm Minh Đức đã có buổi làm quen SVĐ Thống Nhất để chuẩn bị cho lượt trận gặp đội chủ sân TP. Hồ chí Minh trong khuôn khổ vòng 2 V.League 2021.
Lượt trận vòng 2 giữa FC TP. Hồ Chí Minh và Hồng Lĩnh Hà Tĩnh diễn ra vào lúc 19 giờ 30 ngày 24/1 dự báo sẽ rất khó khăn cho đội bóng núi Hồng. Sau lượt trận ra quân không đạt như kỳ vọng, thầy trò HLV Phạm Minh Đức đã nhanh chóng di chuyển vào TP Hồ Chí Minh để chủ động tìm sân, rèn binh, hoàn thiện đấu pháp, đội hình chiến thuật với mục tiêu quyết tâm có điểm trên sân khách.
Các cầu thủ hào hứng khởi động trước buổi tập làm quen sân.
Toàn đội triển khai tập nhẹ
Các cầu thủ ngoại binh nỗ lực tập luyện cùng đồng đội
Trận play off gặp PVF – CAND đang có phong độ cao dự đoán sẽ khó khăn với Hồng Lĩnh Hà Tĩnh, liệu rằng cầu thủ núi Hồng có đủ bản lĩnh để vượt qua “sóng gió”?
Được thi đấu trên sân nhà cùng lợi thế hơn người, nhưng Hồng Lĩnh Hà Tĩnh để Thanh Hóa cầm hòa, dẫn đến thấp thỏm nỗi lo trước trận play off kiếm vé trụ hạng.
Bị đội bóng Thanh Hóa cầm hòa phải đá trận play-off, ngay sau tiếng còi mãn cuộc, trợ lý HLV Nguyễn Đức Cường - CLB Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã chia sẻ những nguyên nhân đội bóng phải đá trận play-off để trụ hạng.
Để Thanh Hóa cầm chân dù có lợi thế hơn người, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh rơi xuống vị trí thứ 13 chung cuộc và phải đá trận play-off để tìm kiếm suất trụ hạng.
Trước Thanh Hóa đang có dấu hiệu buông xuôi, liệu Hồng Lĩnh Hà Tĩnh có thể nắm lấy cơ hội để tự mình quyết định số phận trong cuộc chiến trụ hạng V.League?
Đánh rơi chiến thắng trong trận "derby xứ Nghệ", Hồng Lĩnh Hà Tĩnh không thể trụ hạng sớm 1 vòng đấu và phải chờ đến trận cuối cùng gặp Thanh Hóa để định đoạt số phận của mình.
Dẫn bàn ngay từ sớm, thế nhưng, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã không đứng vững, để đội chủ nhà Sông Lam Nghệ An cầm hòa phút bù giờ. Ngay sau trận đấu, HLV Nguyễn Thành Công đã chia sẻ cảm xúc khi các học trò của mình chia điểm trên sân khách.
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh quyết tâm giành trọn 3 điểm trước Sông Lam Nghệ An trong cuộc đối đầu trên sân Vinh vào chiều 25/6 để “đoạt tấm vé” trụ hạng trước 1 vòng đấu.
Với tình thế hiện tại ở V.League, trận “derby xứ Nghệ” kịch tính hơn bao giờ hết. Cả Hồng Lĩnh Hà Tĩnh và Sông Lam Nghệ An sẽ chiến đấu hết mình để giành tấm vé trụ hạng chính thức.
Tưởng chừng sẽ có 1 điểm rời sân Thiên Trường nhưng ở giây bù giờ cuối cùng của trận đấu, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã để thủng lưới 0 - 1 trước chủ nhà Thép Xanh Nam Định.