(Baohatinh.vn) - 600 suất quà đã được Chủ tịch Trung ương Hội Người cao tuổi Việt Nam Nguyễn Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Châu và đại diện Tập đoàn Sun Group trao cho các bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh.
Chiều nay (29/1), Tập đoàn Sun Group đã tổ chức trao quà tết cho bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viên Đa khoa (BVĐK) tỉnh Hà Tĩnh. Chủ tịch Trương ương Hội Người cao tuổi Việt Nam Nguyễn Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Châu cùng lãnh đạo Sở Y tế tham dự.
Qua sự khâu nối của khâu nối của đồng chí Nguyễn Thanh Bình - Chủ tịch Trung ương Hội Người cao tuổi Việt Nam, Tập đoàn Sun Group đã tặng 600 suất quà, mỗi suất 500 ngàn đồng cho các bệnh nhân đang điều trị tại BVĐK tỉnh.
Phát biểu tại buổi trao tặng, Chủ tịch Trung ương Hội Người cao tuổi Việt Nam Nguyễn Thanh Bình cho rằng, những mòn quà thể hiện tình cảm, sự sẻ chia của Tập đoàn Sun Group dành cho các bệnh nhân đang phải ở lại điều trị ở bệnh viện trong dịp tết. Chủ tịch Trung ương Hội Người cao tuổi Việt Nam mong muốn các y, bác sỹ BVĐK tỉnh nỗ lực chăm sóc, điều trị tốt cho các bệnh nhân trong dịp nghỉ tết để bệnh nhân sớm hồi phục, trở về với gia đình.
Thay mặt các bệnh nhân đang điều trị tại BVĐK tỉnh, bác sỹ Hoàng Quang Trung - Giám đốc Bệnh viện gửi lời cảm ơn đến đồng chí Nguyễn Thanh Bình - Chủ tịch Trung ương Hội Người cao tuổi Việt Nam và Tập đoàn Sun Group đã luôn dành tình cảm, sự quan tâm đối với bệnh viện và người bệnh. Các món quà là sự động viên, sẻ chia rất lớn danh cho các bệnh nhân đang điều trị tại bệnh viện.
Chủ tịch Trung ương Hội Người cao tuổi Việt Nam Nguyễn Thanh Bình và Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Châu, lãnh đạo Tập đoàn Sun Group, Sở Y tế, BVĐK tỉnh trao quà cho các bệnh nhân.
Thời gian qua, Tập đoàn Sun Group đã tham tích cực các hoạt động an sinh xã hội trên địa bàn Hà Tĩnh. Ngoài hỗ trợ các suất quà tết, Sun Group còn hỗ trợ BVĐK tỉnh các thiết bị y tế như: máy thở, máy siêu âm, máy chạy thận nhân tạo, máy chụp X-Quang, máy monitor; tài trợ kinh phí xây dựng nhà văn hóa cộng đồng kết hợp tránh bão lũ...
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.