(Baohatinh.vn) - Phát huy tinh thần “tương thân - tương ái”, “lá lành đùm lá rách”, BTV Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh vừa phát động, kêu gọi tuổi trẻ toàn tỉnh chung tay ủng hộ nhân dân bị thiệt hại ở Quảng Ninh trong đợt mưa lũ vừa qua, .
Bí thư Tỉnh đoàn Hà Tĩnh Nguyễn Thế Hoàn trực tiếp trao các phần quà cho người dân vùng lũ Quảng Ninh
Qua kêu gọi, tổng số tiền quyên góp được hơn 100 triệu đồng. Ngày 20/8, Bí thư Tỉnh đoàn Nguyễn Thế Hoàn, thay mặt tuổi trẻ Hà Tĩnh đã đến động viên, chia sẻ và trao 25 triệu đồng cho 5 hộ dân có hoàn cảnh khó khăn, bị thiệt hại nặng; 25 triệu đồng cho tập thể giáo viên, học sinh Trường MN Quang Anh (TP Cẩm Phả, Quảng Ninh). Số tiền còn lại do các đơn vị, doanh nghiệp trực tiếp trao cho người dân vùng lũ Quảng Ninh.
Thời gian tới, BTV Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh tiếp tục kêu gọi tấm lòng hảo tâm trong và ngoài tỉnh hướng đến đồng bào vùng lũ Quảng Ninh để kịp thời hỗ trợ nhân dân khắc phục hậu quả, sớm ổn định cuộc sống.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.