(Baohatinh.vn) - Tăng cường phối hợp CSSK sinh sản vị thành niên, thanh niên; kỹ năng tuyên truyền phòng, chống tác hại của thuốc lá; định hướng công tác nắm bắt dư luận xã hội quý IV... là những nội dung quan trọng được Tỉnh đoàn Hà Tĩnh triển khai tại hội nghị báo cáo viên, tuyên truyền viên quý IV năm 2017.
Lãnh đạo Chi cục Dân số - KHHGD giới thiệu chuyên đề tăng cường phối hợp chăm sóc SKSS vị thành niên, thanh niên trong giai đoạn hiện nay
Tại hội nghị, hơn 150 báo cáo viên, tuyên truyền viên của các cấp bộ Đoàn đã được nghe chuyên đề về công tác dân số - kế hoạch hóa gia đình trong tình hình mới; cung cấp các nội dung về luật phòng, chống thuốc lá; hướng dẫn một số kỹ năng tuyên truyền về phòng, chống tác hại của thuốc lá trong thanh thiếu nhi...
Hội nghị cũng cung cấp thông tin thời sự, định hướng công tác nắm bắt dư luận xã hội trong thanh niên; tuyên truyền mục tiêu, phương hướng và hệ thống giải pháp công tác đoàn, phong trào thanh thiếu nhi nhiệm kỳ 2017 - 2022; quyết tâm thư của Đại hội đoàn toàn tỉnh lần thứ XVII kêu gọi ĐVTN đoàn kết, xung kích, sáng tạo, hội nhập, phát triển...
Bí thư Tỉnh đoàn Nguyễn Thế Hoàn định hướng công tác tuyên truyền thời gian tới
Về định hướng công tác tuyên truyền thời gian tới, các cấp bộ Đoàn tập trung tổ chức các hoạt động xung kích xây dựng nông thôn mới; triển khai các hoạt động hưởng ứng chiến dịch Đông – Xuân tình nguyện; tăng cường nắm bắt dư luận xã hội, định hướng tư tưởng cho ĐVTN; đấu tranh với các thế lực thù địch...
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.