(Baohatinh.vn) - Nhân kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam, chiều 17/7, Công đoàn Viên chức (CĐVC) tỉnh Hà Tĩnh tổ chức gặp mặt truyền thống cán bộ công đoàn đương nhiệm, chuyên trách qua các thời kỳ và biểu dương chủ tịch công đoàn cơ sở tiêu biểu giai đoạn 2106 - 2018.
Buổi lễ có sự tham dự của gần 120 cán bộ Công đoàn Viên chức tỉnh đương nhiệm và cán bộ qua các thời kỳ đại diện cho gần 3.400 đoàn viên của 50 công đoàn cơ sở trực thuộc
Tiết mục văn nghệ tại buổi lễ
Chủ tịch CĐVC tỉnh Hà Văn Oanh ôn lại truyền thống vẻ vang 90 năm Công đoàn Việt Nam và bày tỏ lòng cảm ơn đối với sự đóng góp của cán bộ công đoàn viên chức tỉnh qua các thời kỳ.
Trong không khí thân mật, đầm ấm, các đại biểu đã cùng nhau ôn lại truyền thống vẻ vang của tổ chức công đoàn, phong trào công nhân lao động cả nước nói chung và ở Hà Tĩnh nói riêng trong suốt 90 năm xây dựng và trưởng thành
Các cán bộ lão thành cũng bày tỏ vui mừng với sự trưởng thành, những thành tựu mà đội ngũ làm công tác công đoàn đương nhiệm đã làm được trong chăm lo, bảo vệ quyền lợi ích chính đáng cho CNVCLĐ (Trong ảnh: Nguyên Chủ tịch CĐVC tỉnh Trần Danh Tương cho rằng: "CĐVC là một công đoàn ngành đặc biệt. Mỗi đoàn viên phải có tinh thần xây dựng hình ảnh người CBCCVC "Trung thành - Trách nhiệm - Liêm chính - Sáng tạo").
Lãnh đạo LĐLĐ tỉnh và Đảng ủy khối Các cơ quan - Doanh nghiệp tỉnh trao kỷ niệm chương "Vì sự nghiệp công đoàn" cho 21 cá nhân có nhiều đóng góp cho hoạt động của CĐVC tỉnh
Dịp này, CĐVC tỉnh trao biểu trưng "Cán bộ công đoàn cơ sở tiêu biểu" cho 29 cán bộ công đoàn có thành tích xuất sắc trong hoạt động công đoàn giai đoạn 2016 - 2018
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.