(Baohatinh.vn) - Tại SEA Games 29 diễn ra ở Malaysia, VĐV Hồ Thị Thu Hiền (SN 1995, ở thôn Sơn Trung, xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh) đã xuất sắc giành HCV karatedo ở hạng cân 68kg.
Nhằm động viên tinh thần, lãnh đạo xã Kỳ Sơn và Ban liên lạc họ Hồ - Kỳ Anh vừa đến tặng quà chúc mừng em Hồ Thị Thu Hiền cùng gia đình.
Đoàn chúc mừng thành tích xuất sắc mà Hồ Thị Thu Hiền giành được tại SEA Games 29, đồng thời mong muốn em tiếp tục học hỏi, rèn luyện, phấn đấu đạt nhiều thành tích cao hơn nữa, đóng góp vào sự nghiệp phát triển thể thao tỉnh nhà và đất nước.
Bộ sưu tập huy chương của Hồ Thị Thu Hiền
Tại SEA Games 29 diễn ra ở Malaysia, VĐV Hồ Thị Thu Hiền đã xuất sắc vượt qua VĐV chủ nhà Malaysia với tỉ số 4-0, thắng VĐV Philipines 2-0 và thắng VĐV Thái Lan cũng với tỷ số đó để giành HCV ở hạng cân 68kg.
Trước đó, Hồ Thị Thu Hiền từng giành HCV tại Giải karatedo Đông Nam Á, HCB tại Giải karatedo quốc tế mở rộng, HCV tại Giải karatedo toàn quốc năm 2017…
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.