(Baohatinh.vn) - Từ 13h chiều nay (4/8), trấu đấu giữa CLB Altay (Kazakhstan) gặp Đại học Hokkaido (Nhật Bản) chính thức mở màn Giải Bóng chuyền nữ quốc tế VTV Cup - ống nhựa Hoa Sen 2018.
Đội tuyển CLB Altay (Kazakhstan) đến với giải đấu với 19 thành viên, chiều cao trung bình gần 1m80, tuổi đời từ 17 đến 34.
Kinh nghiệm thi đấu và chiều cao vượt trội của các VĐV được xem là những yếu tố khiến đội tuyển CLB Altay được đánh giá cao tại giải đấu năm nay.
Đối với đội tuyển Đại học Hokkaido, dù chiều cao không phải là lợi thế, tuy nhiên 12 thành viên tham gia giải lần này đều có tuổi đời rất trẻ, từ 18-21 tuổi.
Các cô gái đến từ Đại học Hokkaido sẽ thi đấu trận mở màn
Với sức trẻ dồi dào và khao khát thể hiện bản thân, Đại học Hokkaido được kỳ vọng sẽ tạo nên những bất ngờ tại giải đấu.
Sau trận đấu giữa CLB Altay (Kazakhstan) gặp Đại học Hokkaido (Nhật Bản), vào 15h sẽ là trận đấu giữa CLB Tứ Xuyên (Trung Quốc) gặp đội CHDCND Triều Tiên và vào 17h sẽ là trận đấu giữa đội tuyển trẻ Việt Nam gặp đội Đại học Đài Bắc - Trung Hoa.
Báo Hà Tĩnh điện tử tiếp tục cập nhật diễn biến, kết quả các trận đấu.
Vào 19h tối nay (4/8), Lễ khai mạc Giải Bóng chuyền nữ quốc tế VTV Cup - ống nhựa Hoa Sen 2018 sẽ diễn ra tại Nhà thi đấu Thể dục thể thao Hà Tĩnh, được tường thuật trực tiếp trên kênh VTV6.
7 đội tuyển tranh tài tại Giải bóng chuyền nữ Quốc tế VTV Cup Ống nhựa Hoa Sen 2018 đã có mặt tại Hà Tĩnh. CLB Altay (Kazakhstan) - đội cuối cùng đến Hà Tĩnh, dự kiến sẽ có mặt tại khách sạn Vinpearl vào tối muộn hôm nay.
Sáng 31/7, Đài Truyền hình Việt Nam tổ chức họp báo về Giải bóng chuyền nữ quốc tế VTV Cúp ống nhựa Hoa Sen 2018. Đoàn Hà Tĩnh dự họp có Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đặng Quốc Vinh cùng lãnh đạo Sở VHTT&DL và một số ban, ngành liên quan.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.