Tranh thủ quãng thời gian về nước, HLV Park Hang Seo đã bất ngờ đến thăm đội tuyển bắn súng Việt Nam và nhà vô địch Olympic Hoàng Xuân Vinh đang tập huấn tại Hàn Quốc.
Thuyền trưởng của ĐT Việt Nam mới trở về Hàn Quốc để theo dõi các trận đấu của U19 Việt Nam tại Giải bóng đá quốc tế Suwon JS Cup 2018. Bên cạnh việc dành sự quan tâm cho các đội tuyển trẻ bóng đá, thầy Park cũng gây bất ngờ khi đến thăm đội tuyển bắn súng đang tập huấn trên quê hương của mình.
HLV Park Hang Seo chụp ảnh với Nhà vô địch Olympic Hoàng Xuân Vinh - Ảnh: HLV Nguyễn Thị Nhung
Thầy Park vui vẻ ở lại dùng bữa tối với các thành viên của đội tuyển bắn súng Việt Nam - Ảnh: HLV Nguyễn Thị Nhung
Tại đây, HLV Park Hang Seo đã có buổi gặp gỡ, hỏi thăm và động viên tinh thần nhà vô địch Olympic Hoàng Xuân Vinh cùng các đồng đội của mình ở đội tuyển bắn súng Việt Nam. Không chỉ đến thăm, HLV Park Hang Seo cũng ở lại dùng bữa tối với các thành viên của đội tuyển bắn súng Việt Nam. Đáp lại tình cảm của thầy Park, thầy trò HLV Nguyễn Thị Nhung thể hiện sự ngưỡng mộ và trân trọng thuyền trưởng của ĐT bóng đá Việt Nam.
“Tấm lòng người Thầy. Biết tin đội tuyển bắn súng đang thi đấu tại Hàn Quốc - Thầy Park Hang Seo đã đến trường bắn thăm và động viên các VĐV. Cảm ơn Thầy”, HLV Nguyễn Thị Nhung gửi lời cảm ơn HLV Park Hang Seo trên trang cá nhân của mình.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.