(Baohatinh.vn) - Để chuẩn bị cho mùa giải 2021, đoàn quân của HLV Phạm Minh Đức sẽ có 5 trận đá giao hữu với các đối thủ SLNA, Thanh Hóa, Hải Phòng và Nam Định.
Các cầu thủ Hồng Lĩnh Hà Tĩnh tích cực tập luyện chuẩn bị cho mùa giải mới
Theo thông tin từ HLV Phạm Minh Đức, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh sẽ có 5 trận giao hữu với các đội bóng V.League ở phía Bắc trước khi bước vào mùa giải mới, được khởi tranh vào ngày 16/1/2021.
Theo đó, đội bóng núi Hồng sẽ có trận giao hữu với “hàng xóm” Sông Lam Nghệ An vào ngày 23/12/2020; sau đó là 2 trận đấu tập với Thanh Hóa vào ngày 26 và 31/12/2020.
Trong tháng 1, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh sẽ lần lượt đá giao hữu với Hải Phòng, Nam Định vào các ngày 6/1 và 9/1.
Dự kiến, ngày 10/1, toàn đội sẽ quay về Hà Tĩnh để chuẩn bị cho trận đấu đầu tiên diễn ra vào ngày 16/1. Theo lịch thi đấu đã được công bố, ở vòng 1 V.League 2021, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh sẽ tiếp đón Than Quảng Ninh trên sân nhà.
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh vừa trải qua mùa giải khó khăn. Bên cạnh lòng quyết tâm của toàn đội thì sự “tiếp lửa” của người hâm mộ có ý nghĩa rất lớn, đã giúp CLB vượt qua khe cửa hẹp để trụ hạng V.League 1 thành công.
Dù gặp vô vàn áp lực và khó khăn ở trận play off với PVF – CAND nhưng Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã có màn ngược dòng đầy ấn tượng, giàu cảm xúc để giành tấm vé trụ hạng ở giải V.League.
Trận play off gặp PVF – CAND đang có phong độ cao dự đoán sẽ khó khăn với Hồng Lĩnh Hà Tĩnh, liệu rằng cầu thủ núi Hồng có đủ bản lĩnh để vượt qua “sóng gió”?
Được thi đấu trên sân nhà cùng lợi thế hơn người, nhưng Hồng Lĩnh Hà Tĩnh để Thanh Hóa cầm hòa, dẫn đến thấp thỏm nỗi lo trước trận play off kiếm vé trụ hạng.
Bị đội bóng Thanh Hóa cầm hòa phải đá trận play-off, ngay sau tiếng còi mãn cuộc, trợ lý HLV Nguyễn Đức Cường - CLB Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã chia sẻ những nguyên nhân đội bóng phải đá trận play-off để trụ hạng.
Để Thanh Hóa cầm chân dù có lợi thế hơn người, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh rơi xuống vị trí thứ 13 chung cuộc và phải đá trận play-off để tìm kiếm suất trụ hạng.
Trước Thanh Hóa đang có dấu hiệu buông xuôi, liệu Hồng Lĩnh Hà Tĩnh có thể nắm lấy cơ hội để tự mình quyết định số phận trong cuộc chiến trụ hạng V.League?
Đánh rơi chiến thắng trong trận "derby xứ Nghệ", Hồng Lĩnh Hà Tĩnh không thể trụ hạng sớm 1 vòng đấu và phải chờ đến trận cuối cùng gặp Thanh Hóa để định đoạt số phận của mình.
Dẫn bàn ngay từ sớm, thế nhưng, Hồng Lĩnh Hà Tĩnh đã không đứng vững, để đội chủ nhà Sông Lam Nghệ An cầm hòa phút bù giờ. Ngay sau trận đấu, HLV Nguyễn Thành Công đã chia sẻ cảm xúc khi các học trò của mình chia điểm trên sân khách.
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh quyết tâm giành trọn 3 điểm trước Sông Lam Nghệ An trong cuộc đối đầu trên sân Vinh vào chiều 25/6 để “đoạt tấm vé” trụ hạng trước 1 vòng đấu.
Với tình thế hiện tại ở V.League, trận “derby xứ Nghệ” kịch tính hơn bao giờ hết. Cả Hồng Lĩnh Hà Tĩnh và Sông Lam Nghệ An sẽ chiến đấu hết mình để giành tấm vé trụ hạng chính thức.