(Baohatinh.vn) - Giải Bóng chuyền nữ huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tranh cúp Trần Kim Xuyến lần 3 năm 2022 diễn ra trong 2 ngày (11 - 12/6) tại thị trấn Phố Châu.
Giải bóng chuyền tranh cúp Trần Kim Xuyến chào mừng kỷ niệm 97 năm ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/06/1925 - 21/06/2022) thức khai mạc vào sáng 11/6 tại Khu liên hợp thể thao K9, thị trấn Phố Châu, huyện Hương Sơn.
Đây là lần thứ 3 Hương Sơn tổ chức giải bóng chuyền nữ tranh cúp mang tên nhà báo – liệt sỹ Trần Kim Xuyến. Trong ảnh: Lãnh đạo huyện Hương Sơn tặng hoa chúc mừng các đội tham dự giải.
Tham dự giải có 5 đội bóng với hơn 60 vận động viên đến từ các địa phương trong và ngoài tỉnh: Hương Sơn (2 đội), TP Hà Tĩnh, Can Lộc, Nghệ An.
Các đội thi đấu theo vòng tròn tính điểm, chọn ra 1 đội nhất, 1 đội nhì và 1 đội ba. Trong ảnh: Trận tranh tài giữa 2 đội Can Lộc (áo tím) và TP Hà Tĩnh áo trắng.
...màn tranh tài giữa đội K9 (áo xanh nhạt) thị trấn Phố Châu và ngành Giáo dục Hương Sơn (áo xanh đậm)
Nhà báo – liệt sỹ Trần Kim Xuyến sinh năm 1921 tại xã Sơn Mỹ (nay là xã Tân Mỹ Hà), huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh). Ông là một trong những người có đóng góp lớn cho Thông tấn xã Việt Nam và Đài Tiếng nói Việt Nam. Ông nguyên là đại biểu Quốc hội khóa I, Ðổng lý Văn phòng Bộ Tuyên truyền, Phó Giám đốc Nha Thông tin Việt Nam; là nhà báo đầu tiên của nền báo chí cách mạng nước ta hy sinh vì Tổ quốc.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.