(Baohatinh.vn) - Hơn 80 đoàn viên thanh niên Trung đoàn 841, Bộ CHQS Hà Tĩnh ra quân ngày chủ nhật xanh và ngày thứ bảy tình nguyện với nhiều hoạt động thiết thực tại xã Cẩm Hưng (Cẩm Xuyên).
Trong 2 ngày 13-14/3, 80 ĐVTN Trung đoàn 841 đã phối hợp với các lực lượng ở địa phương ra quân giúp người dân Cẩm Hưng xây dựng NTM.
Cùng người dân xã Cẩm Hưng tu sửa và xây mới trên 150m kè đường giao thông vành đai của Khu di tích cố Tổng Bí thư Hà Huy Tập.
... và tổ chức tổng dọn vệ sinh, xây dựng môi trường, cảnh quan Khu di tích...
Các lực lượng phối hợp giúp đỡ 7 hộ gia đình neo người ở thôn Hưng Thắng xóa bỏ vườn tạp
Thăm và tặng quà động viên 5 hộ gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Cẩm Hưng. Trong ảnh: Tặng quà cho gia đình ông Hà Văn Cường, thôn Hưng Thắng.
Xã Cẩm Hưng đã về đích nông thôn mới năm 2017. Hiện nay địa phương đang nỗ lực xây dựng xã đạt nông thôn mới nâng cao. Trong dịp này, nhiều phần việc khó khăn đã được ĐVTN Trung đoàn 841 phối hợp với địa phương hoàn thành, góp phần cùng địa phương đẩy nhanh tiến độ thực hiện các tiêu chí.
Ông Nguyễn Đình Hoạt, Chủ tịch UBND xã Cẩm Hưng, huyện Cẩm Xuyên
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.