(Baohatinh.vn) - Tại Đại hội Thể dục thể thao toàn quốc lần thứ VIII năm 2018, đoàn Pencak Silat Hà Tĩnh có 7 VĐV tham dự và giành được 2 huy chương (1HCV, 1 HCĐ).
Đó là HCV của VĐV Trần Thị Thêm, nội dung 55 kg nữ; HCĐ của VĐV Trần Văn Tú, nội dung 85 kg nam.
Lãnh đạo Trung tâm Thể dục Thể thao tỉnh Hà Tĩnh động viên và chúc mừng 2 VĐV: Trần Thị Thêm (thứ 2 bên trái) và Trần Văn Tú (ngoài cùng bên phải) ngay sau khi giành được huy chương
Được biết, cả 2 VĐV Trần Thị Thêm, Trần Văn Tú đều được đào tạo tại Trung tâm Thể dục Thể thao tỉnh. Trong đó, Trần Thị Thêm sinh năm 1996, quê xã Thạch Đồng, thành phố Hà Tĩnh, từng giành nhiều huy chương tại các giải trong nước và quốc tế như: HCV Pencak Silat Đông Nam Á năm 2016, HCV Giải vô địch Pencak Silat châu Á năm 2016, HCĐ giải vô địch Pencak Silat thế giới năm 2016, HCB Pencak Silat tại ASIAD 2018…
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.