(Baohatinh.vn) - Những món quà nhằm sẻ chia, động viên các thương binh, bệnh binh trên địa bàn Vũ Quang (Hà Tĩnh) tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, nỗ lực vượt khó, giáo dục con cháu thi đua học tập, lao động sản xuất, góp phần vào sự phát triển của quê hương.
Hướng tới kỷ niệm 75 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2022), sáng nay (16/3), UBND huyện Vũ Quang phối hợp với Sở LĐ-TB&XH tổ chức Chương trình tặng quà của Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup cho 13 thương binh, bệnh binh có tỉ lệ tổn thương cơ thể 81% trở lên trên địa bàn...
Tổng số tiền nhà tài trợ trao là 195 triệu đồng (mỗi phần quà trị giá 15 triệu đồng tiền mặt). Trong ảnh: Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Vũ Quang Nguyễn Thiều Quang động viên và trao quà cho các thương binh, bệnh binh.
Phát biểu tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND huyện Vũ Quang Phan Hồng Yến bày tỏ, những món quà ý nghĩa là nguồn động viên lớn để các thương binh, bệnh binh trên địa bàn phấn đấu vươn lên, yên tâm trong cuộc sống. Mong muốn thời gian tới, huyện tiếp tục nhận được sự quan tâm, chia sẻ của Sở LĐ-TB&XH, Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn Vingroup đối với người có công và thân nhân người có công với cách mạng trên địa bàn.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.