(Baohatinh.vn) - Sau thành công rực rỡ cùng đội tuyển U23 Việt Nam, gia đình trung vệ Bùi Tiến Dũng đã đón một cái Tết ấm cúng. Càng vui hơn khi có rất đông người hâm mộ đến chúc Tết.
Gia đình trung vệ Bùi Tiến Dũng đón khá đông bạn nữ đến chúc Tết
Từ sáng ngày mồng 2 Tết, rất đông người hâm mộ đã đến tận nhà Bùi Tiến Dũng (ở khối phố 2, thị trấn Đức Thọ, huyện Đức Thọ) để được gặp gỡ thần tượng của mình và chúc Tết bố mẹ tuyển thủ U23 Việt Nam.
Đáng nói, đây hầu hết là các bạn nữ. Họ là những cô gái hâm mộ bóng đá ở Hà Tĩnh và luôn dành tình yêu cho đội tuyển U23 Việt Nam.
Cùng trung vệ chụp ảnh selfie
Bố mẹ Tiến Dũng chuẩn bị bánh kẹo và nước nôi chu đáo đón khách và cảm ơn tấm lòng của người hâm mộ dành cho con trai mình; trong khi tuyển thủ vui vẻ chụp ảnh với mọi người và tặng chữ kí lì xì đầu năm mới.
Hôm nay (18/2), Tiến Dũng tạm gác những ngày vui Xuân bên gia đình và bè bạn để lên đường ra Hà Nội tập trung cùng CLB Viettel, chuẩn bị cho mùa giải sắp tới.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.