(Baohatinh.vn) - Hà Tĩnh có 7 VĐV tham gia giải, trong đó VĐV Phan Đình Thường giành được tấm HCB ở nội dung bắn đĩa bay Skeet nam.
Giải tay súng xuất sắc quốc gia năm 2017 diễn ra tại Trung tâm huấn luyện Thể thao Quốc gia (Hà Nội) từ ngày 14 - 19/9/2017 thu hút hơn 150 tay súng xuất sắc nhất của 10 tỉnh/thành phố, đơn vị gồm: Hà Nội, thành phố Hồ Chí Minh, Vĩnh Phúc, Hải Phòng, Hải Dương, Hà Tĩnh, Thanh Hóa, Quảng Ninh, Bộ Công an và Quân đội.
Các xạ thủ nam tranh tài ở 14 nội dung: 50m súng trường tự chọn nằm bắn 60 viên; 50m súng trường tự chọn 3 tư thế 3x40; 10m súng trường hơi 60 viên; 50m súng ngắn tự chọn 60 viên; 10m súng ngắn hơi 60 viên; 25m súng ngắn bắn nhanh 2x30; 25m súng ngắn tiêu chuẩn nam 3x20; 25m súng ngắn ổ quay 30+30; 25m súng ngắn thể thao 30+30; 10m súng trường hơi di động tiêu chuẩn 30+30; 10m súng trường hơi di động hỗn hợp 40 viên; bắn đĩa bay Trap; bắn đĩa bay Double Trap; bắn đĩa bay Skeet.
Với các xạ thủ nữ, có 10 nội dung thi gồm: 50m súng trường thể thao nằm bắn 60 viên; 50m súng trường thể thao 3 tư thế 3x20; 10m súng trường hơi 40 viên; 25m súng ngắn thể thao 30+30; 10m súng ngắn hơi 40 viên; 10m súng trường hơi di động tiêu chuẩn 20+20; 10m súng trường hơi di động hỗn hợp 40 viên; bắn đĩa bay Trap; bắn đĩa bay Double Trap; bắn đĩa bay Skeet.
Giải đấu là dịp để ban tổ chức tuyển chọn các vận động viên có thành tích xuất sắc nhất, bổ sung vào đội tuyển quốc gia đi thi đấu tại các giải đấu lớn trong khu vực, châu lục và quốc tế.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.