Giải Vô địch điền kinh quốc gia năm 2023 diễn ra từ ngày 24 - 28/10 tại Trung tâm Huấn luyện quân sự quốc gia, với sự góp mặt của khoảng 600 vận động viên đến từ 53 tỉnh, thành, ngành trên toàn quốc.
Các vận động viên tranh tài ở 50 nội dung gồm 24 nội dung nam, 24 nội dung nữ, 2 nội dung tiếp sức hỗn hợp và nội dung trẻ (8 môn phối hợp nam). Đây là giải đấu quan trọng cuối cùng của điền kinh Việt Nam trong năm nay.
Tính đến hết ngày 24/10, đoàn TP Hồ Chí Minh đang tạm dẫn đầu với 2 HCV, 1 HCĐ. Xếp thứ 2 là đoàn Quân đội với 1 HCV, 3 HCB và 1 HCĐ. Đoàn Đà Nẵng xếp thứ 3 với 1 HCV, 1 HCB và 1 HCĐ.
Đáng chú ý, ở nội dung 400m nam, 2 VĐV Hà Tĩnh đã xuất sắc khi giành cả HCV và HCB: Trần Đình Sơn (Hà Tĩnh) giành HCV với thành tích 46 giây 88; Lê Ngọc Phúc (Hà Tĩnh) giành HCB với thành tích 47 giây 27.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.