(Baohatinh.vn) - Đoàn đại biểu Đảng ủy BCH Quân sự Hà Tĩnh đã đến dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, dâng hoa tại tượng đài cố Tổng Bí thư Trần Phú ở TP Hà Tĩnh...
Nhân kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954-07/5/2024), 49 năm Ngày giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2024) và Ngày Quốc tế lao động 01/5, sáng 26/4, đoàn đại biểu Đảng ủy BCH Quân sự tỉnh đã đến dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh tại khu lưu niệm Bác Hồ về thăm Hà Tĩnh, thắp hương các Anh hùng Liệt sĩ tại nghĩa trang Núi Nài và dâng hoa tại tượng đài cố Tổng Bí thư Trần Phú ở TP Hà Tĩnh.
Đoàn dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh tại khu lưu niệm Bác Hồ về thăm Hà Tĩnh Đoàn dâng hoa tại tượng đài cố Tổng Bí thư Trần Phú ở TP Hà Tĩnh.
Ngày 25/4, Đảng ủy Bộ CHQS tỉnh đã tổ chức đoàn đến thăm và tặng quà cho các gia đình cựu chiến binh (CCB) tiêu biểu sinh sống trên địa bàn tỉnh đã từng tham gia chiến đấu tại chiến dịch Điện Biên Phủ.
Tại các gia đình, lãnh đạo BCH Quân sự tỉnh ân cần thăm hỏi sức khỏe và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước những đóng góp của các cựu chiến binh trong sự nghiệp giải phóng dân tộc. Ảnh: Đoàn công tác tặng quà CCB Lê Thừa Diệp - TDP 7, phường Bắc Hồng, TX Hồng Lĩnh). Thay mặt Đảng ủy Bộ CHQS tỉnh, các đoàn công tác đã tặng quà và chúc các cựu chiến binh luôn mạnh khỏe, nêu cao tinh thần “tuổi cao, chí càng cao”, tích cực động viên con, cháu phát huy truyền thống gia đình, thi đua học tốt, phát triển kinh tế, xây dựng gia đình văn hoá. (Ảnh:Đoàn công tác tặng quà CCB Trần Quốc Thái - thị trấn Cẩm Xuyên, huyện Cẩm Xuyên).
Đoàn công tác tặng quà CCB Bùi Vĩ - phường Nam Hà, TP Hà Tĩnh Các cựu chiến sĩ Điện Biên năm xưa đã bày tỏ những tâm sự xúc động khi nhớ về quãng thời gian chiến đấu quên mình, góp phần làm nên một chiến thắng “lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu”. (Ảnh: Đoàn công tác trao quà của Bộ Quốc phòng cho ông Tô Đình Lý - thị trấn Phố Châu, huyện Hương Sơn).
Được biết trong dịp này, Bộ CHQS tỉnh đã tặng 70 suất quà cho các gia đình cựu chiến binh, trong đó Bộ Quốc phòng 33 suất, Bộ Tư lệnh Quân khu 4 22 suất, Bộ CHQS tỉnh 15 suất (mỗi suất trị giá 1.500.000); số tiền trên được trích từ quỹ đền ơn đáp nghĩa.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.