(Baohatinh.vn) - Đại hội Điền kinh - thể thao học sinh năm học 2020 - 2021 do ngành Giáo dục TP Hà Tĩnh tổ chức diễn ra từ ngày 11/12/2020 - 22/1/2021, thu hút hơn 1.500 lượt VĐV tham gia.
Sáng 20/1, Phòng GD&ĐT TP Hà Tĩnh khai mạc Đại hội Điền kinh - thể thao học sinh năm học 2020 - 2021 tại Trường THCS Nguyễn Du.
Đại hội có sự tham gia của 24 đoàn. Trong ảnh: Màn đồng diễn thể dục nhịp điệu...
Giải thu hút hơn 1.500 lượt VĐV tham gia. Trong ảnh: Màn đồng diễn võ thuật cổ truyền do học sinh Trường THCS Nguyễn Du tại lễ khai mạc
Ngay sau lễ khai mạc, các đoàn VĐV đã ra sân triển khai các nội dung thi đấu của đại hội. Trong ảnh: HLV quán triệt luật thi đấu cho các VĐV.
Các đội bóng đá nam THCS thi đấu sôi nổi
Nội dung thi đấu môn bóng đá khối tiểu học thu hút đông đảo khán giả đến xem và cổ vũ
Các trận thi đấu bóng chuyền nữ diễn ra không kém phần sôi động
Đại hội Điền kinh - Thể thao học sinh năm học 2020 - 2021 của ngành Giáo dục TP Hà Tĩnh có 24 đoàn với 1.500 VĐV đến từ các cơ sở giáo dục trên địa bàn tham gia.
Các nội dung thi đấu của đại hội được chia thành 2 giai đoạn gồm vòng loại và vòng chung kết. Trong đó, giải vòng loại được tổ chức theo 2 cụm, diễn ra từ ngày 11/12/2020 - 19/1/2021; vòng chung kết diễn ra từ ngày 20 - 22/1 với 10 môn thi đấu gồm: điền kinh, bóng đá, bóng chuyền, cầu lông, bóng bàn, đá cầu, đẩy gậy, cờ vua, bơi lội và võ cổ truyền.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.