(Baohatinh.vn) - Giải bóng chuyền hơi nam, nữ Công đoàn Viên chức Hà Tĩnh thu hút hơn 120 VĐV của 12 đội đến từ 5 khối thi đua trực thuộc cùng tham gia tranh tài.
Hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2023 và chào mừng đại hội công đoàn các cấp nhiệm kỳ 2023-2028, sáng 22/4, tại Nhà thi đấu TDTT Hà Tĩnh, Công đoàn Viên chức tỉnh phối hợp với Sở VH-TT&DL tổ chức khai mạc vòng chung kết Giải Bóng chuyền hơi nam, nữ Công đoàn Viên chức Hà Tĩnh.
Trải qua các trận vòng loại, từ 51 công đoàn cơ sở, Ban Tổ chức đã tìm ra 12 đội bóng xuất sắc với hơn 120 VĐV đến từ 5 khối thi đua tham gia tranh tài tại vòng chung kết. Phát biểu tại lễ khai mạc, Chủ tịch Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Văn Oanh nhấn mạnh: Giải là dịp để các đội bóng giao lưu học hỏi, giao lưu, tăng cường tinh thần đoàn kết trong các khối thi đua. Đồng thời khích lệ phong trào tập luyện thể dục, thể thao theo gương Bác Hồ vĩ đại, góp phần xây dựng nếp sống văn hóa lành mạnh.
12 đội bóng được chia làm 3 bảng, thi đấu vòng tròn tính điểm, 3 đội xếp nhất bảng cùng 1 đội nhì bảng có thành tích xuất sắc sẽ lọt vào vòng bán kết, chung kết. Trong ảnh: Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Trần Thế Dũng tặng hoa, cờ lưu niệm cho các đội tham gia giải.
Sau lễ khai mạc, các đội bước vào thi đấu, cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng hấp dẫn, gay cấn. Trong ảnh là trận đấu giữa Kho bạc Nhà nước và Liên đoàn Lao động tỉnh.
Dự kiến lễ tổng kết và trao giải được tổ chức vào chiều nay (22/4).
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.