(Baohatinh.vn) - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng mong muốn Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Hà Tĩnh tiếp tục chủ động trong phối hợp thực hiện tốt công tác tuyên truyền về đại hội Đảng các cấp, đặc biệt là diễn biến của dịch Covid-19.
Lãnh đạo tỉnh tặng hoa chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy.
Sáng nay (30/7), đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ tỉnh do Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng dẫn đầu đã đến chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân kỷ niệm 90 năm ngày truyền thống ngành Tuyên giáo của Đảng (1/8/1930-1/8/2020). Phó Chủ tịch Thường trực HĐND Nguyễn Thị Nữ Y, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đặng Quốc Vinh cùng đi.
Gửi lời chúc mừng tốt đẹp tới tập thể lãnh đạo, cán bộ Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp quan trọng của ngành vào thành tích chung của tỉnh trong thời gian qua.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng mong muốn ngành phối hợp thực hiện tốt việc tuyên truyền về các diễn biến của dịch Covid-19.
Đồng thời, đề nghị tập thể cán bộ, công chức ngành Tuyên giáo của tỉnh tiếp tục đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, nâng cao trình độ chuyên môn, kỹ năng nghiệp vụ.
Chủ động phối hợp với các cơ quan thông tin tuyên truyền và các cấp, ngành trên địa bàn tỉnh làm tốt công tác tuyên truyền, nhất là các phong trào thi đua chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX, tiến tới Đại hội toàn quốc lần thứ XIII của Đảng.
Đặc biệt, trong bối cảnh hiện nay, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đề nghị ngành phối hợp thực hiện tốt việc tuyên truyền về các diễn biến của dịch Covid-19 để nâng cao nhận thức của người dân trong công tác phòng bệnh; chủ động định hướng thông tin về dịch bệnh cho các cơ quan truyền thông để đưa tin một cách khách quan, tránh gây hoang mang, dư luận.
Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Võ Hồng Hải: Ngành tiếp thu các kiến chỉ đạo của lãnh đạo tỉnh, nhanh chóng triển khai các nội dung vào hoạt động thực tiễn, nhất là trong việc tuyên truyền về đại hội Đảng các cấp, về dịch bệnh Covid-19.
Trải qua 3 ngày với các giai đoạn, trạng thái chiến đấu cùng thực hành tác chiến khu vực phòng thủ, diễn tập khu vực phòng thủ huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) đã kết thúc thành công.
Công tác nắm bắt dư luận xã hội (DLXH) luôn được Hà Tĩnh tập trung lãnh đạo, chỉ đạo với sự vào cuộc đồng bộ của cả hệ thống chính trị từ tỉnh đến cơ sở.
Phó Bí thư Thường trực Trần Thế Dũng đề nghị MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục phát huy kết quả đạt được, thực hiện tốt công tác phối hợp để hoàn thành các mục tiêu phát triển của tỉnh.
Ban Thường vụ Huyện ủy Thạch Hà (Hà Tĩnh) tiếp tục quán triệt, thực hiện các nghị quyết, quy định của Trung ương, của tỉnh về công tác cán bộ và hệ thống chính trị cơ sở.
Với chủ đề “Tự hào truyền thống - Viết tiếp chiến công - Xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”, đợt thi đua cao điểm của BĐBP Hà Tĩnh được thực hiện từ ngày 1/8 đến ngày 31/12/2024.
Lớp bồi dưỡng nhằm giúp cán bộ chủ chốt ở TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nâng cao trình độ quản lý, tư duy lãnh đạo, điều hành... đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Khó trùng khó, đó là thực trạng của xã Kỳ Tây (Kỳ Anh - Hà Tĩnh), khi địa phương đứng cuối của huyện Kỳ Anh lại phải chịu ảnh hưởng của Dự án cấp nước Rào Trổ với hàng trăm hộ dân bị thu hồi đất. Vậy nhưng, khi cả hệ thống chính trị đoàn kết, một lòng vì dân; khi những người dân đồng thuận, sẻ chia, chung sức xây dựng cuộc sống mới, Kỳ Tây đã bứt phá bằng sức mạnh của ý Đảng, lòng dân.
Tỉnh đoàn, Hội đồng Đội tỉnh Hà Tĩnh vừa vinh dự được nhận nhiều khen thưởng của Trung ương Đoàn, Hội đồng Đội Trung ương vì đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Đại hội MTTQ tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029 sẽ diễn ra vào ngày 20 - 21/8/2024. Các phần việc liên quan công tác tổ chức đang được tiến hành khẩn trương, nghiêm túc.
Theo kế hoạch, Hà Tĩnh sẽ tuyển dụng 8 chỉ tiêu (7 công chức, 1 viên chức) vào làm việc tại cơ quan Đảng, Mặt trận Tổ quốc và các tổ chức chính trị - xã hội cấp tỉnh, cấp huyện.
Giai đoạn 2024 - 2029, Hội Cựu chiến binh Khối CCQ&DN tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục đẩy mạnh việc thực hiện phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” trong các cấp hội.
Trên 250 cán bộ, đảng viên Hương Sơn (Hà Tĩnh) đã được quán triệt đầy đủ, sâu sắc nội dung các chỉ thị, kết luận, quy định của Trung ương, tỉnh, huyện.
Hội nghị đã cập nhật, hướng dẫn cho đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức các sở, ngành và địa phương ở Hà Tĩnh nhiều kỹ năng, kiến thức trong kiểm soát thủ tục hành chính.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang vinh dự là gương mặt duy nhất của Công an Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng" do Trung ương Hội Khuyến học Việt Nam trao tặng.
Diễn tập khu vực phòng thủ huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) được tiến hành trong 3 ngày, trải qua các giai đoạn, trạng thái chiến đấu và thực hành tác chiến khu vực phòng thủ.
Những chính sách nổi bật mới có hiệu lực từ tháng 8/2024 gồm Nghị định quy định về giá đất; về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất...
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Hà Tĩnh Trần Thế Dũng đề nghị huyện Nghi Xuân tiếp tục đổi mới phương thức lãnh đạo của Đảng để thực hiện các nhiệm vụ chính trị; nâng cao sức chiến đấu của các tổ chức cơ sở đảng...
Tuyển dụng công chức cấp xã ở Hà Tĩnh nhằm lựa chọn những người có năng lực, phẩm chất đạo đức để đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ phát triển KT–XH tại các địa phương.
Đoàn kiểm tra của Bộ Công an vừa công bố quyết định kiểm tra việc chấp hành các quy định của pháp luật về bảo vệ bí mật Nhà nước đối với Tỉnh ủy và UBND tỉnh Hà Tĩnh.
Các nghị quyết dự kiến được thông qua tại kỳ họp là cơ sở để TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) xây dựng, phát triển KT-XH 6 tháng cuối năm 2024 và những năm tiếp theo.
Thực hiện Nghị quyết số 09 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Hà Tĩnh, huyện Lộc Hà đã tập trung nâng cao năng lực, hiệu quả hoạt động của hệ thống chính trị cơ sở.
Những năm qua, cấp ủy, chính quyền các cấp ở Hà Tĩnh đã quán triệt, triển khai có hiệu quả các chủ trương, chính sách, pháp luật của Đảng và Nhà nước về nhiệm vụ xây dựng KVPT.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Trần Thế Dũng mong muốn các cấp công đoàn Hà Tĩnh tiếp tục thực hiện hiệu quả phong trào thi đua, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho đoàn viên, người lao động, góp phần xây dựng và phát triển KT-XH tỉnh nhà.
Với tinh thần xung kích, tình nguyện, nhiều người trẻ Hà Tĩnh đã chọn “sống cống hiến” bằng nhiều việc làm ý nghĩa; mong muốn mang tới những điều tốt đẹp cho cộng đồng.
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - nhà lãnh đạo mẫu mực, tận tụy, liêm khiết, một nhân cách lớn trọn đời vì nước, vì dân đã đi xa nhưng hình ảnh, lời căn dặn và những giá trị lý luận, thực tiễn mà đồng chí để lại sẽ mãi trường tồn; là kim chỉ nam cho Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân Hà Tĩnh quyết tâm “trên dưới đồng lòng”, “dọc ngang thông suốt”, góp sức xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu mạnh, văn minh.