(Baohatinh.vn) - Tham gia Giải Vô địch quốc gia Marathon và cự ly dài Báo Tiền Phong lần thứ 65, đoàn Hà Tĩnh có 3/8 VĐV đạt 3 huy chương, trong đó Nguyễn Trung Cường giành HCV.
Tại thành phố Tuy Hòa (tỉnh Phú Yên), Báo Tiền Phong vừa tổ chức thành công Giải Vô địch quốc gia Marathon và cự ly dài lần thứ 65. Với thông điệp "Dấu chân Mặt trời", giải thu hút 12.000 vận động viên (VĐV) đến từ các tỉnh, thành phố. Đoàn Hà Tĩnh có 8 VĐV tham gia, trong đó, 3 VĐV giành huy chương gồm: 1 HCV, 1 HCB, 1 HCĐ.
VĐV Nguyễn Trung Cường giành HCV nội dung 21km nam.
HCV thuộc về VĐV Nguyễn Trung Cường nội dung 21 km nam; HCB thuộc về các VĐV Lê Thị Lam, Lê Thị Thanh Nga, Phạm Thị Thu Hiền nội dung 5km đồng đội nữ; HCĐ thuộc về VĐV Lê Thị Lam nội dung 5km cá nhân nữ.
Các VĐV đoàn Hà Tĩnh nhận HCB nội dung 5km đồng đội nữ.
Đây là giải đấu được tổ chức với mục tiêu góp phần thúc đẩy phong trào tập luyện và thi đấu các môn thể thao nói chung, môn chạy Marathon nói riêng, hưởng ứng Cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” và Phong trào “Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2024".
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.