(Baohatinh.vn) - Các nội dung thi đấu môn điền kinh tại Đại hội TDTT tỉnh Hà Tĩnh diễn ra vào chiều 23-4 thu hút người xem bởi các pha chạy nước rút, màn bật xa, nhảy cao ngoạn mục.
Những cú bật xa ngoạn mục đã giúp VĐV Trần Thị Trang (Đoàn VĐV Sở GD&ĐT) xuất sắc giành HCV
Tham gia thi đấu ở bộ môn điền kinh có 15 đoàn VĐV đến từ 13 huyện thị, thành, Công an tỉnh và Sở GD&ĐT. VĐV thi đấu theo các nội dung gồm: Nhảy cao, nhảy xa, đẩy tạ và chạy điền kinh các cự ly 200m, 400m, 800m để tranh tài 14 bộ huy chương.
VĐV Đinh Thị Thanh Huyền (đoàn VĐV Sở GD&ĐT) xuât sắc giành HCV nội dung nhảy cao nữ.
* Cũng trong chiều nay, môn kéo co bước vào loạt trận chung kết với những trận đấu kịch tính, hấp dẫn.
Video: Không khí trận chung kết kéo co nam nữ phối hợp giữ hai đội Thạch Hà và Đức Thọ
Đoàn VĐV Thạch Hà xuất sắc giành cả 3 HCV của giải thi đấu kéo co (kéo co nam, nữ và nam nữ).
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.