Công trình được sự tài trợ của gia đình ông Lê Minh Hùng - Tổng Giám đốc Tập đoàn thang máy và thiết bị Thăng Long (Hà Nội) với tổng kinh phí trên 1,5 tỷ đồng.
Đài tưởng niệm được xây dựng trên diện tích gần 700m2, kết hợp hài hòa giữa kiến trúc tâm linh truyền thống và hiện đại; được cán bộ, nhân dân, thân nhân các liệt sỹ xã Cẩm Nhượng ủng hộ và đồng tình cao.
![tgd tap doan thang long tai tro hon 1 5 ty dong xay dai tuong niem liet sy](https://cdn.baohatinh.vn/images/09d28b570f1cff91bb89f0fd6a3fdc5ef2c5ad0c86975d0e07b9969307f48d3f59c1f4817d546ae4378a50074fe0561b/105d209t5168l0.jpg)
Lễ cắt băng khánh thành
![tgd tap doan thang long tai tro hon 1 5 ty dong xay dai tuong niem liet sy](https://cdn.baohatinh.vn/images/09d28b570f1cff91bb89f0fd6a3fdc5e0908cf0e05a64b185a4f541c587260f059c1f4817d546ae4378a50074fe0561b/105d209t5563l1.jpg)
Cột trụ Tổ quốc ghi công cao trên 10m
![tgd tap doan thang long tai tro hon 1 5 ty dong xay dai tuong niem liet sy](https://cdn.baohatinh.vn/images/09d28b570f1cff91bb89f0fd6a3fdc5effd21e8582f35ee1373f0757f7cc695559c1f4817d546ae4378a50074fe0561b/105d209t4773l2.jpg)
Nhà bia ghi danh các anh hùng liệt sỹ
![tgd tap doan thang long tai tro hon 1 5 ty dong xay dai tuong niem liet sy](https://cdn.baohatinh.vn/images/09d28b570f1cff91bb89f0fd6a3fdc5e408a4876bc8ce4063a69748f3d03c55c66e738488158861d5557f1e702c19051/105d209t258l3.jpg)
Nhân dân, thân nhân các liệt sỹ xã Cẩm Nhượng đến dự lễ khánh thành
Ông Tôn Anh Tiến, một thân nhân liệt sỹ chia sẻ: "Người dân Cẩm Nhượng rất vui mừng, và gửi lời cảm ơn chân thành đến doanh nghiệp. Từ nay, chúng tôi có nơi hương khói, chăm sóc các liệt sỹ chu đáo, đàng hoàng hơn."