(Baohatinh.vn) - Dư Thị Bông - VĐV Hà Tĩnh vừa cùng đồng đội tiếp tục mang về cho đội tuyển Việt Nam chiếc HCĐ ở nội dung đua thuyền 8 mái chèo đơn, tại ASIAD 19.
VĐV Dư Thị Bông (ngồi, thứ nhất từ phải sang).
Ở nội dung đua thuyền 8 mái chèo đơn, VĐV Dư Thị Bông (SN 2001, trú huyện Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) đã cùng các VĐV: Đinh Thị Hảo, Hà Thị Vui, Hồ Thị Lý, Lê Thị Hiền, Nguyễn Lâm Kiều Diễm, Phạm Thị Ngọc Anh, Trần Thị Kiệt thi đấu xuất sắc, giành HCĐ với thành tích 6 phút 48 giây 21, sau đội Trung Quốc giành HCV (6 phút 33 giây 61) và đội Nhật Bản giành HCB (6 phút 44 giây 15).
Như vậy, đến thời điểm hiện tại, Dư Thị Bông đã xuất sắc cùng đồng đội giành 2 HCĐ tại Asiad 19, hoàn thành các nội dung thi đấu mà cô tham gia.
Dư Thị Bông quê ở xã Cẩm Trung (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) là VĐV được đào tạo ở Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu Thể dục thể thao Hà Tĩnh, được gọi lên tập luyện cho đội tuyển quốc gia.
Cô từng giành nhiều huy chương tại các đấu trường khu vực, quốc gia như: 2 HCV, 1 HCB Giải Vô địch trẻ Đông Nam Á năm 2019; 2 HCV, 1 HCĐ Giải Vô địch trẻ châu Á năm 2019; 1 HCV Giải Vô địch châu Á năm 2022; 2 HCV Seagame 31 tại Việt Nam.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.