(Baohatinh.vn) - Tại Giải Bóng chuyền nam Nghi Xuân (Hà Tĩnh), các đội đã cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng đẹp mắt, hấp dẫn.
Sáng 12/4, tại Quảng trường Khu du lịch biển Xuân Thành, Huyện đoàn Nghi Xuân chủ trì phối hợp với các đơn vị tổ chức khai mạc Giải Bóng chuyền nam thanh niên chào mừng khai trường du lịch biển Xuân Thành 2024.
Giải Bóng chuyền nam thanh niên Nghi Xuân năm 2024 với sự góp mặt của hơn 250 vận động viên đến từ 19 đội bóng của các xã, thị trấn và 2 trường học trên địa bàn. Các đội được chia thành 6 bảng, thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm để chọn ra 6 đội nhất bảng và 2 đội nhì vào thi đấu tứ kết, bán kết và chung kết. Trong ảnh: Lãnh đạo huyện Nghi Xuân tặng cờ lưu niệm cho các đội tham gia giải đấu
Ngay sau lễ khai mạc, các đội đã bước vào thi đấu với tinh thần giao lưu học hỏi, cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng đẹp mắt. Trong ảnh: Màn thi đấu gay cấn giữa đội bóng xã Cổ Đạm và xã Xuân Hội.
Giải đấu nhằm đánh giá chất lượng phong trào thể dục, thể thao của các đơn vị, đồng thời phát hiện, bồi dưỡng tài năng bóng chuyền trẻ cho huyện nhà. Dự kiến trận chung kết diễn ra trong buổi sáng ngày 14/4. Trong ảnh: Đông đảo khán giả đến cổ vũ các đội bóng thi đấu.
Tuyển Tây Ban Nha đã vô địch EURO 2024 một cách thuyết phục và xứng đáng. Tuy nhiên, tham vọng của đất nước xứ sở đấu bò chưa dừng lại ở đây. Họ muốn ghi danh vào lịch sử với hành trình tại Olympic Paris 2024.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.