(Baohatinh.vn) - Giải bóng đá tranh cúp Bằng Sport gây quỹ từ thiện giúp trẻ em nghèo vượt khó đã chính thức khởi tranh tại TP Hà Tĩnh với sự tham gia của 8 đội bóng.
Chiều ngày 27/3, tại SVĐ Trường Cao đẳng Kỹ thuật Việt Đức, Công ty Thể thao Bằng Sport và các CLB bóng đá phong trào phối hợp tổ chức khai mạc Giải bóng đá tranh Cúp Bằng Sport với sự tham gia của 8 đội bóng ở TP Hà Tĩnh, Thạch Hà, Cẩm Xuyên và TX Kỳ Anh.
Giải được tổ chức lần này chủ yếu dành cho lứa tuổi U40+; thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm và BTC sẽ căn cứ kết quả xếp hạng để trao thưởng cho đội đoạt Cúp. Trong ảnh: Ban tổ chức tặng cờ lưu niệm cho các đội bóng.
Các trận thi đấu của giải diễn ra trên SVĐ Việt Đức vào các ngày nghỉ cuối tuần từ 27/3 đến ngày 17/5. Trong ảnh: BTC trao giấy chứng nhận cho các nhà tài trợ.
Trước trận đấu, các đội bóng và các nhà tài trợ tham gia quyên góp quỹ từ thiện được gần 20 triệu đồng để giúp đỡ trẻ em nghèo vượt khó trên địa bàn.
Ngay sau thủ tục khai mạc, các đội bóng đã sôi nổi ra quân thi đấu lượt trận đầu tiên.
Trận khai mạc giữa hai đội: Bằng Sport (áo trắng xanh) và FC U40+ TX Kỳ Anh diễn ra hấp dẫn, cuốn hút người xem.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.