(Baohatinh.vn) - Sau 4 ngày thi đấu (22- 25/4), Ban Tổ chức hội thao ngành ngân hàng Hà Tĩnh đã trao 12 giải cho 3 nội dung thi: kéo co nam, nữ; bóng đá mini nam và bóng chuyền hơi nữ. BIDV Hà Tĩnh giành giải nhất toàn đoàn.
Tối 25/4, Công đoàn ngành Ngân hàng Nhà nước Việt Nam tại Hà Tĩnh tổ chức lễ bế mạc, tổng kểt hội thao toàn ngành ngân hàng.
Tham gia hội thao lần này có 18 đoàn với hơn 300 vận động viên đến từ các chi nhánh ngân hàng trên địa bàn.
Ông Trần Hữu Cần - Phó Giám đốc phụ trách Chi nhánh Ngân hàng Nhà nước Hà Tĩnh cho biết: Hội thao không chỉ đưa đến những trận đấu hay, pha bóng đẹp mà còn tạo ra không khí vui tươi, đoàn kết, tôn vinh những người hoạt động trong ngành ngân hàng và tinh thần luyện tập thể dục, thể thao toàn ngành.
Tại lễ bế mạc, Ban Tổ chức hội thao đã trao 12 giải, trong đó, 3 giải nhất; 3 giải nhì; 6 giải ba của 3 nội dung thi đấu: kéo co nam, nữ; bóng đá mini nam và bóng chuyền hơi nữ. BIDV Hà Tĩnh xuất sắc vượt qua các đối thủ, giành giải nhất toàn đoàn. Trong ảnh: BTC trao giải nhất và cúp vô địch cho đội bóng chuyền hơi nữ BIDV Hà Tĩnh
BIDV Hà Tĩnh cũng đã xuất sắc giành cúp vô địch với nội dung kéo co nữ.
ACB Hà Tĩnh giành cúp vô địch môn bóng đá nam một cách thuyết phục
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.