(Baohatinh.vn) - 17 CLB bóng bàn phong trào trên địa bàn toàn tỉnh Hà Tĩnh đã sôi nổi nhập cuộc tranh tài Giải Bóng bàn CLB Thành Đông mở rộng lần thứ nhất, năm 2022.
Sáng nay (21/5), lễ khai mạc Giải Bóng bàn CLB Thành Đông mở rộng được tổ chức tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh. Giải do CLB Bóng bàn Thành Đông (TP Hà Tĩnh) tổ chức, thu hút hơn 150 VĐV, HLV thuộc 17 CLB bóng bàn phong trào trên địa bàn toàn tỉnh tham gia. Trong ảnh: Các đoàn VĐV về tham gia Giải Bóng bàn CLB Thành Đông mở rộng lần thứ nhất năm 2022.
Giải Bóng bàn CLB bóng bàn Thành Đông mở rộng là hoạt động thiết thực kỷ niệm 65 năm Ngày Bác Hồ về thăm Hà Tĩnh (15/6/1957 - 15/6/2022) và 15 năm thành lập thành phố Hà Tĩnh (28/5/2007 - 28/5/2022). Trong ảnh: Trao cờ lưu niệm của BTC cho các đoàn VĐV.
Giải được tổ chức thi đấu vòng tròn theo 4 nhóm bảng: đơn nam AB, đơn nam CD; đồng đội nam AB và đồng đội nam CD. Kết thúc vòng bảng, sẽ chọn mỗi nhóm bảng 8 VĐV vào vòng đấu loại trực tiếp để lần lượt chọn 4 VĐV xuất sắc vào thi đấu bán kết và sau đó là chung kết.
Ngay sau thủ tục khai mạc, các đoàn VĐV đã sôi nổi ra sân thi đấu loạt trận vòng bảng với tinh thần đoàn kết, giao lưu, học hỏi. Dự kiến giải sẽ kết thúc vào cuối chiều ngày 22/5.
Tuyển Tây Ban Nha đã vô địch EURO 2024 một cách thuyết phục và xứng đáng. Tuy nhiên, tham vọng của đất nước xứ sở đấu bò chưa dừng lại ở đây. Họ muốn ghi danh vào lịch sử với hành trình tại Olympic Paris 2024.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.