(Baohatinh.vn) - Giải đấu thu hút 10 đội bóng tham gia tranh tài, đây là một trong những hoạt động hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2024 của Công đoàn Khối Văn hóa – xã hội (Công đoàn Viên chức Hà Tĩnh).
Sáng 25/3, tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh, Công đoàn Khối Văn hóa – xã hội (Công đoàn viên chức Hà Tĩnh) tổ chức giải bóng chuyền đệm nam - nữ hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2024.
10 đội bóng là đại diện các đơn vị công đoàn cơ sở thuộc Công đoàn khối Văn hóa – xã hội được chia thành 2 bảng thi đấu vòng tròn tính điểm. Mỗi đội ra sân thi đấu gồm 3 VĐV, trong đó bắt buộc có ít nhất 1 VĐV là nữ. 2 đội bóng có điểm số cao nhất ở mỗi bảng đấu sẽ giành quyền vào chơi trận bán kết, chung kết.
Phát biểu khai mạc, ông Trần Xuân Lương - Phó Giám đốc Sở VH-TT&DL, Trưởng ban Tổ chức giải đề nghị các đội thi đấu nỗ lực hết mình, đoàn kết, chấp hành nghiêm túc các quy định của giải; các trọng tài điều hành công tâm, khách quan để giải thành công tốt đẹp. Ngay sau lễ khai mạc đã diễn ra các trận đấu vòng bảng. Trong ảnh: Cặp đấu giữa Trường Cao đẳng Công nghệ Hà Tĩnh (áo xanh) gặp đội bóng Sở TT&TT. Dự kiến, trận chung kết và lễ bế mạc sẽ diễn ra vào chiều nay. Trong ảnh: Trận đấu giữa Sở VH-TT&DL (áo xanh) và đội Sở LĐ-TB&XH.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.