(Baohatinh.vn) - Giải đấu thu hút 10 đội bóng tham gia tranh tài, đây là một trong những hoạt động hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2024 của Công đoàn Khối Văn hóa – xã hội (Công đoàn Viên chức Hà Tĩnh).
Sáng 25/3, tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh, Công đoàn Khối Văn hóa – xã hội (Công đoàn viên chức Hà Tĩnh) tổ chức giải bóng chuyền đệm nam - nữ hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2024.
10 đội bóng là đại diện các đơn vị công đoàn cơ sở thuộc Công đoàn khối Văn hóa – xã hội được chia thành 2 bảng thi đấu vòng tròn tính điểm. Mỗi đội ra sân thi đấu gồm 3 VĐV, trong đó bắt buộc có ít nhất 1 VĐV là nữ. 2 đội bóng có điểm số cao nhất ở mỗi bảng đấu sẽ giành quyền vào chơi trận bán kết, chung kết.
Phát biểu khai mạc, ông Trần Xuân Lương - Phó Giám đốc Sở VH-TT&DL, Trưởng ban Tổ chức giải đề nghị các đội thi đấu nỗ lực hết mình, đoàn kết, chấp hành nghiêm túc các quy định của giải; các trọng tài điều hành công tâm, khách quan để giải thành công tốt đẹp. Ngay sau lễ khai mạc đã diễn ra các trận đấu vòng bảng. Trong ảnh: Cặp đấu giữa Trường Cao đẳng Công nghệ Hà Tĩnh (áo xanh) gặp đội bóng Sở TT&TT. Dự kiến, trận chung kết và lễ bế mạc sẽ diễn ra vào chiều nay. Trong ảnh: Trận đấu giữa Sở VH-TT&DL (áo xanh) và đội Sở LĐ-TB&XH.
Tuyển Tây Ban Nha đã vô địch EURO 2024 một cách thuyết phục và xứng đáng. Tuy nhiên, tham vọng của đất nước xứ sở đấu bò chưa dừng lại ở đây. Họ muốn ghi danh vào lịch sử với hành trình tại Olympic Paris 2024.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.