Với 2 bàn thắng trong ngày cuối cùng của mùa giải, Lionel Messi đã trở thành Vua phá lưới La Liga 2019-2020 với tổng số 25 bàn thắng.
Đêm qua, rạng sáng nay 20/7, La Liga 2019-2020 đã chính thức hạ màn với các trận đấu ở vòng 38. Trái với một số đồn đoán ban đầu, Messi vẫn ra sân trong trận đấu Barca làm khách của Alaves.
Messi là Vua phá lưới của La Liga 2019-2020. (Ảnh: FCB).
Dù Barca đã hết động lực thi đấu do để Real Madrid vượt mặt, giành ngôi vô địch từ vòng đấu trước đó nhưng cá nhân Messi vẫn quyết tâm thi đấu để chạy đua danh hiệu Vua phá lưới.
Kết quả siêu sao người Argentina đã ghi 2 bàn và kiến tạo 1 bàn khác, góp phần vào chiến thắng đậm 5-0 của Barca trước Alaves. Với thành tích này, Messi đã chính thức trở thành Vua phá lưới La Liga 2019-2020 với 25 bàn thắng.
Anh cũng là cầu thủ có số lần kiến tạo nhiều nhất giải (21 lần). Tính trên tất cả các đấu trường, Messi cũng đã sở hữu 30 bàn thắng cho Barca ở mùa giải năm nay.
Hiện tại, Barca vẫn còn một đấu trường nữa để tranh chấp danh hiệu ở mùa giải năm nay, đó là Champions League, nơi họ sẽ chạm trán Napoli ở trận lượt về vòng 1/8 vào đầu tháng 8 tới. Ở trận lượt đi, 2 đội đã hòa nhau 1-1.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.