(Baohatinh.vn) - Sau 2 ngày (23 - 24/4) tranh tài, đội Nghi Xuân xuất sắc vượt qua 17 đối thủ và giành chức vô địch Giải Bóng chuyền nam thanh niên Hà Tĩnh lần thứ XX năm 2022 được tổ chức tại Khu du lịch biển Xuân Thành (Nghi Xuân).
Tối 24/4, huyện Nghi Xuân tổ chức lễ bế mạc và trao Giải Bóng chuyền nam thanh niên Hà Tĩnh lần thứ XX. Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Võ Hồng Hải, Bí thư Tỉnh đoàn Lê Thành Đông; Giám đốc Sở Văn hóa - Thể thao & Du lịch Bùi Xuân Thập cùng dự.
Trong chiều nay (24/4), khán giả đã được "mãn nhãn" với những trận bóng hay. Trong ảnh: Trận bán kết giữa đội Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh (áo đỏ) và Đoàn khối Các cơ quan & Doanh nghiệp tỉnh.
...Trận bán kết giữa đội huyện Kỳ Anh (áo trắng) và Nghi Xuân (áo xanh).
Toàn cảnh trận chung kết giữa đội Nghi Xuân (áo xanh) và Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh (áo đỏ)
...
.
Đông đảo khán giả “đội nắng” đến xem và cổ vũ trận chung kết.
Giải Bóng chuyền hơi nữ công nhân, viên chức, lao động ngành Y tế Hà Tĩnh năm 2022 nhằm chào mừng kỷ niệm 47 năm ngày giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước (30/4) và 136 năm Quốc tế Lao động (1/5).
Trong tháng 4/2022, các cơ sở Đoàn ở Hà Tĩnh đã triển khai nhiều đợt ra quân vệ sinh môi trường, làm sạch bãi biển, quảng bá du lịch… để chuẩn bị mùa du lịch 2022 đảm bảo phương châm: thường xuyên, hiệu quả, thực chất, bền vững.
Giải Bóng chuyền nam Thanh niên Hà Tĩnh lần thứ XX năm 2022 thu hút 220 vận động viên của 13 huyện, thị, thành phố cùng các đơn vị: Bộ đội Biên phòng tỉnh, Công an tỉnh, Bộ CHQS tỉnh, Đoàn khối Các cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh và Trường Đại học Hà Tĩnh.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.