(Baohatinh.vn) - 2 VĐV điền kinh người Hà Tĩnh là Nguyễn Trung Cường và Lê Tiến Long sẽ tham gia chung kết nội dung 3.000m chướng ngại vật tại SEA Games 32, lúc 18h20 hôm nay.
VĐV Lê Tiến Long tranh tài ở nội dung 3.000m chướng ngại vật.
Trong ngày 10/5, thể thao Việt Nam tiếp tục chờ đợi các tấm HCV từ những môn: điền kinh, thể dục dụng cụ, võ thuật...
Trong đó, 2 VĐV điền kinh người Hà Tĩnh là Nguyễn Trung Cường (SN 2000, quê xã Kỳ Thượng, huyện Kỳ Anh) và Lê Tiến Long (SN 2001, quê xã Thạch Mỹ, huyện Lộc Hà) sẽ tham gia chung kết nội dung 3.000m chướng ngại vật nam vào lúc 18 giờ 20 phút.
Ở nội dung này, Lê Tiến Long vẫn đang nắm giữ tấm HCV ở kỳ SEA Games trước đó. Cả hai chân chạy này được kỳ vọng sẽ vượt qua các đối thủ nhập tịch của Thái Lan, Philippines để bảo vệ tấm HCV.
VĐV Nguyễn Trung Cường
Theo thống kê, sau ngày thi 9/5, Thái Lan đã vươn lên dẫn đầu với 40 HCV, sau đó lần lượt đến Việt Nam 39 HCV và Campuchia 39 HCV.
Thể thao Hà Tĩnh đã đóng góp 3 tấm HCV, trong đó 2 tấm HCV của VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm môn Karate và 1 tấm HCV của VĐV Trần Đình Sơn môn điền kinh.
Tại SEA Games 32, Hà Tĩnh đóng góp cho đoàn thể thao Việt Nam 6 VĐV.
Trong đó, bộ môn điền kinh có 4 VĐV: Trần Đình Sơn (SN 1997, quê xã Kỳ Đồng, huyện Kỳ Anh), Nguyễn Trung Cường (SN 2000, quê xã Kỳ Thượng, huyện Kỳ Anh), Lê Tiến Long (SN 2001, quê xã Thạch Mỹ, huyện Lộc Hà), Nguyễn Thị Ngọc (SN 2002, quê xã Cổ Đạm, huyện Nghi Xuân); môn karate: VĐV Hoàng Thị Mỹ Tâm (SN 2003, quê xã Tượng Sơn, huyện Thạch Hà); môn bóng đá: VĐV Nguyễn Ngọc Thắng (SN 2002, xã Kỳ Phú, huyện Kỳ Anh - CLB Hồng Lĩnh Hà Tĩnh).
Ở ngày thi đấu hôm nay, niềm hy vọng của thể thao Việt Nam tập trung ở các môn võ. Đặc biệt, Hoàng Thị Mỹ Tâm (Hà Tĩnh) sẽ tranh tài ở hạng cân 61kg nữ.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.