(Baohatinh.vn) - Hưởng ứng chuỗi hoạt động “Noel san sẻ yêu thương” do Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh phát động, các cấp bộ đoàn, hội trong toàn tỉnh đã tổ chức nhiều chương trình ý nghĩa.
Theo đó, đoàn công tác Tỉnh đoàn - Hội LHTN Việt Nam tỉnh đã đến chúc mừng Giáng sinh và năm mới 2022 tại Toà Giám mục Giáo phận Hà Tĩnh.
Ban Thường vụ Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh tặng quà cho 30 cán bộ đoàn, hội, đội là người theo đạo công giáo và thanh thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Nghi Xuân, Hương Khê, Kỳ Anh. Bí thư Tỉnh đoàn Lê Thành Đông trao quà trong chương trình "Noel san sẻ yêu thương" tại thị trấn Xuân An, huyện Nghi Xuân.
Sáng nay (24/12), Phó Bí thư Tỉnh đoàn Nguyễn Hoài Nam tặng quà tại xã Hương Trạch, huyện Hương Khê.
Các tổ chức đoàn, hội cơ sở tổ chức diễn đàn gặp mặt thanh niên tôn giáo, cán bộ đoàn vùng giáo. Trong ảnh: Thị đoàn Kỳ Anh tổ chức tọa đàm "Đoàn viên thanh niên công giáo sống tốt đời, đẹp đạo"
Các hoạt động chào mừng Giáng sinh đã góp phần mang đến một mùa Noel an lành, tạo không khí vui tươi, sôi nổi trong đoàn viên, hội viên thanh niên vùng đồng bào có đạo nói riêng và toàn tỉnh nói chung, qua đó góp phần xây dựng khối đại đoàn kết ngày càng vững chắc. (Trong ảnh: Hội LHTN TX Hồng Lĩnh tặng quà cho các gia đình khó khăn giáo xứ Tiếp Võ).
Trong 1 tuần cao điểm (17/12 - 24/12), hưởng ứng chuỗi hoạt động “Noel - san sẻ yêu thương” do Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh phát động, các cấp bộ đoàn, hội toàn tỉnh đã trao tặng hơn 1.500 suất quà, trị giá 415 triệu đồng cho cán bộ đoàn, hội, đội tôn giáo và thanh thiếu nhi tôn giáo có hoàn cảnh khó khăn; tổ chức 32 buổi gặp mặt, 105 buổi giao lưu thể thao; tổ chức các diễn đàn “Thanh niên tôn giáo Kính chúa yêu nước”; tọa đàm “ĐVTN công giáo sống tốt đời, đẹp đạo”; chương trình “Noel san sẻ yêu thương", gặp mặt các mô hình thanh niên tôn giáo… Các hoạt động được tổ chức với quy mô phù hợp, đảm bảo các yêu cầu phòng, chống dịch COVID-19.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.