(Baohatinh.vn) - Thông qua giải đấu này, TP Hà Tĩnh sẽ tuyển chọn cầu thủ để tham gia môn bóng chuyền nam tại Đại hội TDTT toàn tỉnh Hà Tĩnh lần thứ IX.
Về tham gia giải bóng chuyền nam Đại hội TDTT thành phố Hà Tĩnh năm nay có 15 đội bóng, với hơn 150 VĐV là những hạt nhân trong phong trào thể dục thể thao của các phường, xã trên địa bàn thành phố.
Giải được chia làm 4 bảng, thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm để chọn những đội có thành tích cao nhất của mỗi bảng tham gia vòng bán kết và chung kết. Để chuẩn bị tốt cho giải đấu, ban tổ chức đã sớm xây dựng điều lệ thi đấu, ra quy chế; các phường, xã thực hiện tuyển chọn cầu thủ, tham gia tập luyện.
Ngay sau lễ khai mạc, các độị bóng đã ra quân thi đấu loạt trận vòng bảng. Với tinh thần thể thao cùng quyết tâm cao, các đội đã cống hiến nhiều pha bóng đẹp mắt, thu hút khá đông khán giả hâm mộ trên địa bàn TP Hà Tĩnh đến xem và cổ vũ.
Theo kế hoạch, giải bóng chuyền nam TP Hà Tĩnh sẽ diễn ra trong 2 ngày từ ngày 17 đến ngày 18/4/2021. Đây cũng là môn thi đấu chính thức của Đại hội TDTT thành phố Hà Tĩnh lần thứ IX. Thông qua giải lần này, TP Hà Tĩnh sẽ tuyển chọn cầu thủ để tham gia môn bóng chuyền nam tại Đại hội TDTT tỉnh Hà Tĩnh lần thứ IX.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.