![18 đội bóng tranh tài Hội thao Khối Kinh tế kỹ thuật Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/4e2b24bbe719193f53674218556a63c1c71e99f7c93839bc57774d3af09e137f82946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/152d5220638t35375l0.jpg)
Chiều 24/7, tại Trung tâm thể thao Phú Quang (Khu đô thị Sông Đà), Khối Kinh tế kỹ thuật tỉnh Hà Tĩnh tổ chức khai mạc hội thao năm 2020.
![18 đội bóng tranh tài Hội thao Khối Kinh tế kỹ thuật Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/4e2b24bbe719193f53674218556a63c1a0cd6c458d9a6655061c215f8235e7bf82946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/152d5220653t98245l0.jpg)
Hoạt động này là sự cụ thể hóa Quyết định số 518/QĐ-UBND ngày 7/2/2020 của UBND tỉnh về việc tổ chức các khối thi đua thuộc tỉnh; Kế hoạch số 01/KH-KKTKT ngày 17/3/2020 của Khối Kinh tế kỹ thuật về hoạt động thi đua năm 2020.
![18 đội bóng tranh tài Hội thao Khối Kinh tế kỹ thuật Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/4e2b24bbe719193f53674218556a63c1e1a40bc085a0e111b05d5d26c10944498f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/152d5220704t86247l0.jpg)
Tham dự hội thao có 8 đội bóng đá nam và 8 đội bóng chuyền hơi nữ tới từ 11 đơn vị trong Khối Kinh tế kỹ thuật. 8 đội bóng đá nam gồm: Sở Xây dựng, liên quân BQL các Khu kinh tế - BQL dự án ĐTXD khu vực Khu kinh tế, BQLDA ĐTXD công trình NN&PTNT, Cảng vụ hàng hải Hà Tĩnh, Sở TN&MT Hà Tĩnh, Sở NN&PTNT Hà Tĩnh, Sở GTVT Hà Tĩnh và liên quân Ban QLDA ĐTXD công trình DD&CN – Ban QLDA ĐTXD Công trình giao thông.
![18 đội bóng tranh tài Hội thao Khối Kinh tế kỹ thuật Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/4e2b24bbe719193f53674218556a63c1abb7b4a915e595304c4dfceeb55944ac8f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/152d5220715t24367l0.jpg)
8 đội bóng chuyền hơi nữ gồm: Sở Công thương, Sở GTVT, Ban QLDA ĐTXD công trình DD&CN, Sở NN&PTNT Hà Tĩnh, Ban QLDA ĐTXD công trình giao thông, Ban QLDA ĐTXD công trình NN&PTNT, Sở TN&MT và Sở Xây dựng.
![18 đội bóng tranh tài Hội thao Khối Kinh tế kỹ thuật Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/4e2b24bbe719193f53674218556a63c1eb63fd575b51c740e68b666100ac5bfb3688d6a42a8421f237444a6deef8e446/152d5190003t39300l0.jpg)
Hội thao diễn ra từ ngày 24 - 26/7, các đội bóng nam và bóng chuyền hơi nữ cùng chia làm 2 bảng, thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm, chọn mỗi bảng 2 đội vào thi đấu bán kết và chung kết.
![18 đội bóng tranh tài Hội thao Khối Kinh tế kỹ thuật Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/4e2b24bbe719193f53674218556a63c1e9eeecb31509f8299f9c6e70ff03608c3688d6a42a8421f237444a6deef8e446/152d5190119t42290l0.jpg)
Ngay sau lễ khai mạc, đã diễn ra trận bóng đá nam giữa Sở Xây dựng và liên quân Ban quản lý Khu kinh tế - Ban Quản lý dự án ĐTXD khu vực Khu kinh tế.
![18 đội bóng tranh tài Hội thao Khối Kinh tế kỹ thuật Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/4e2b24bbe719193f53674218556a63c19ae3c364050fc6f4d1ebd83130b07f32e3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/152d5190237t64064l0.jpg)
Hội thao thu hút được sự quan tâm theo dõi của các cổ động viên.