(Baohatinh.vn) - Giải Bóng chuyền nam doanh nghiệp huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) khởi tranh chào mừng kỷ niệm ngày Doanh nhân Việt Nam.
Sáng 10/10, UBND huyện Cẩm Xuyên khai mạc Giải Bóng chuyền nam doanh nghiệp năm 2023 nhằm chào mừng kỷ niệm ngày Doanh nhân Việt Nam, kỷ niệm 19 năm ngày Doanh nhân Việt Nam.
Lãnh đạo huyện Cẩm Xuyên tặng hoa chúc mừng các đội bóng tham gia giải
Giải đấu có sự tham gia của 5 đội bóng là liên danh các doanh nghiệp trên địa bàn: Liên danh Công ty Cổ phần Tập đoàn Thành Huy – Công ty CP Thiên Ý 2; Liên danh Công ty TNHH Dịch vụ Thương mại và Xây dựng Hải Đăng – HTX Đoàn Viên; Liên danh Công ty CP Xây dựng Phú Tài Đức – Công ty CP Thương mại và Dịch vụ Nhật Minh – Công ty TNHH Thương mại và Xây dựng số 1 Thiên Hoàng; Liên danh cửa hàng Minh Khôi Mobile – Công ty TNHH MTV Thương mại và Đầu tư Xây dựng Vinh Thăng – Công ty CP Tư vấn Xây dựng Thương mại Thăng Long; Ngân hàng NN&PTNT Chi nhánh Cẩm Xuyên.
Tuy thời tiết không thuận lợi song đã có rất đông cổ động viên đến cổ vũ
Giải Bóng chuyền nam doanh nghiệp năm 2023 huyện Cẩm Xuyên là hoạt động thể thao được tổ chức thường niên chào mừng Ngày doanh nhân Việt Nam 13/10 và Tháng hành động vì sự phát triển của doanh nghiệp.
Giải đấu nhằm tăng cường sự đoàn kết, giao lưu giữa doanh nghiệp, doanh nhân trên địa bàn, thúc đẩy phong trào rèn luyện thể dục thể thao, nâng cao sức khỏe trong cộng đồng doanh nghiệp, công nhân, người lao động, góp phần hoàn thành tốt nhiệm vụ sản xuất - kinh doanh, đưa doanh nghiệp Cẩm Xuyên ngày càng phát triển.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.