(Baohatinh.vn) - Sau hơn một ngày tranh tài sôi nổi, sáng 7/8, Đảng ủy Khối Các cơ quan tỉnh Hà Tĩnh và Sở VH-TT&DL tổ chức lễ bế mạc Giải bóng chuyền nam chào mừng kỷ niệm 60 năm ngày thành lập Đảng bộ khối (10/8/1956 – 10/8/2016).
Tham dự giải đấu có 7 đội đến từ 7 đơn vị trực thuộc Khối Các cơ quan tỉnh, được chia làm 2 bảng, thi đấu vòng tròn tính điểm chọn 2 đội đứng đầu mỗi bảng vào thi đấu bán kết và chung kết.
Không khí thi đấu trận chung kết
Với tinh thần thi đấu nhiệt tình, quyết liệt các đội đã cống hiến cho khán giả những trận đấu đầy kịch tính, bất ngờ với nhiều pha bóng đẹp mắt.
Kết thúc giải đấu, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất cho đội bóng Cục Hải quan Hà Tĩnh, giải Nhì cho đội bóng Văn phòng Sở VH-TT&DL, giải Ba cho Văn phòng Tỉnh ủy và Trường CĐ nghề Công nghệ.
Ban Tổ chức trao thưởng cho đội đạt giải Nhất...
Giải Nhì
Giải Ba
các cầu thủ xuất sắc
Gải bóng chuyền nam các cơ quan tỉnh được tổ chức là dịp cán bộ, công chức, viên chức trong khối giao lưu, đẩy phong trào thể thao rèn luyện thân thể.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.