(Baohatinh.vn) - Sáng mùng 5 Tết, nhiều địa phương ở Hà Tĩnh tiếp tục các hoạt động thi đấu thể thao mừng Xuân Mậu Tuất 2018.
Thành phố Hà Tĩnh đã tổ chức khai mạc giải cờ thẻ mừng xuân Mậu Tuất thu hút 14 kỳ thủ đến từ các phường, xã trên địa bàn tham gia. Giải được tổ chức theo thể thức thi đấu loại trực tiếp sau đó chọn 4 kỳ thủ xuất sắc nhất vào thi đấu bán kết và chung kết.
Giải cờ thẻ được T.P Hà Tĩnh được tổ chức hàng năm vào dịp Tết cổ truyền nhằm tạo sân chơi lành mạnh để các kỳ thủ gặp gỡ giao lưu học hỏi kinh nghiệm và góp phần xây dựng phong trào thể thao quần chúng ngày càng phát triển.
Giải kéo co đầu xuân phường Tân Giang (thành phố Hà Tĩnh) diễn ra khá sôi động với sự tham gia của 13 đội co (7 đội nam, 6 đội nữ) đến từ các tổ dân phố trên địa bàn phường.
Ngay sau thủ tục khai mạc, các nội dung thi đấu của giải đã diễn ra hết sức sôi nổi, thể thiện tinh thần đoàn kết, thân thiện. Đông đảo khán giả hâm mộ đến sân cổ vũ nhiệt tình cho các VĐV.
Xã Cẩm Dương (Cẩm Xuyên) cũng tổ giải bóng chuyền nam thanh niên với sự tham gia của 9 đội bóng. Giải góp phần tạo không khí sôi nổi, động viên nhân dân đẩy mạnh phong trào thi đua lao động sản xuất, quyết tâm giành thắng lợi ngay từ những ngày đầu năm mới.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.