(Baohatinh.vn) - Sáng 12/4, các tay đua của Giải đua xe đạp Cúp Truyền hình TP Hồ Chí Minh - "Non sông liền một dải" lần thứ 36 đã có hành trình đi qua địa phận tỉnh Hà Tĩnh.
Giải đua xe đạp toàn quốc tranh Cúp Truyền hình TP Hồ Chí Minh lần thứ 36 - “Non sông liền một dải - Niềm tin chiến thắng” HTV - Tôn Đông Á năm 2024 là sự kiện kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024), 70 năm giải phóng Thủ đô (10/10/1954 - 10/10/2024), 49 năm Giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2024), 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024).
Cuộc đua năm nay có sự tham gia của 105 vận động viên chuyên nghiệp trong nước và quốc tế, đến từ 15 đội đua trên toàn quốc và hơn 200 vận động viên phong trào của tỉnh Điện Biên cùng tham gia. Hình ảnh đoàn đua qua cầu Bến Thủy vào địa phận Hà Tĩnh. Ảnh: Xuân Thủy. Trong sáng nay, các tay đua đã tranh tài ở chặng 9 từ TP Vinh (Nghệ An) đến TP Đồng Hới (Quảng Bình). Đây là chặng đua dài nhất của giải với chiều dài 197,4km. Hình ảnh đoàn đua đi qua thị trấn Nghèn (huyện Can Lộc). Ảnh: Đạt Võ.
Các vận động viên tham gia tranh tài 25 chặng đua với tổng lộ trình hơn 2.700 km, bắt đầu bằng chặng đua quanh Quảng trường 7/5 tại thành phố Điện Biên Phủ (tỉnh Điện Biên) từ ngày 3/4, sau đó đi dọc theo chiều dài đất nước và kết thúc, về đích vào trưa 30/4/2024 tại Công viên Thống Nhất, TP Hồ Chí Minh. Trong ảnh: Những cua-rơ đầu tiên đến địa phận thị trấn Thạch Hà. Hình ảnh đoàn đua đi qua thành phố Hà Tĩnh. Ảnh: Thanh Hải.
Chặng 9 diễn ra với điều kiện thời tiết khá thuận lợi với các cua-rơ. Các tay đua cố bám đuổi, rút ngắn khoảng cách với nhóm dẫn đầu. Ảnh: Thanh Hải. Các cua-rơ nỗ lực để bứt phá với hy vọng đạt thành tích tốt nhất. Ảnh: Xuân Thủy.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.