(Baohatinh.vn) - Theo Ban Tổ chức, đoàn đua tranh Cúp truyền hình TP Hồ Chí Minh lần thứ 32 sẽ đi qua Hà Tĩnh vào sáng ngày 20/5.
Ảnh tư liệu
Giải đua xe đạp tranh Cúp truyền hình TP Hồ Chí Minh lần thứ 32 có sự tham gia của 12 đội mạnh nhất cả nước, thi đấu 18 chặng với tổng lộ trình 2.183 km.
Giải khởi hành từ TP. Vinh (Nghệ An) với 18 chặng đua, xuất phát vào ngày 19/5 bằng chặng đua vòng quanh Quảng trường Hồ Chí Minh tại TP Vinh. Lịch trình chặng đua thứ 2 TP Vinh - Đồng Hới dự kiến sẽ đi qua Hà Tĩnh trong sáng ngày 20/5.
Sau đó đoàn đua tiếp tục đi qua các tỉnh Thừa Thiên Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định, Gia Lai, Đắk Lắk, Khánh Hòa, Ninh Thuận, Lâm Đồng, Đồng Nai và kết thúc vào ngày 7/6/2020 trước Hội trường Thống Nhất, TP. Hồ Chí Minh.
Giải đua xe đạp tranh Cúp truyền hình TP Hồ Chí Minh sẽ trao giải thưởng áo vàng chung cuộc trị giá 200 triệu đồng; giải vô địch đồng đội chung cuộc 100 triệu đồng; áo xanh (50 triệu đồng), áo đỏ (50 triệu đồng), áo trắng (30 triệu đồng).
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.