(Baohatinh.vn) - Ở nội dung kumite nữ hạng cân 68kg, VĐV karate người Hà Tĩnh Hồ Thị Thu Hiền đã xuất sắc đánh bại VĐV tới từ Indonesia để giành tấm huy chương vàng quý giá.
Video: Trận chung kết nội dung kumite nữ hạng cân 68kg
Chiều 19/5, Hồ Thị Thu Hiền - VĐV Karate Hà Tĩnh (đai đỏ) bước vào trận chung kết nội dung kumite nữ hạng cân 68kg. Đối thủ mà Hiền phải vượt qua là Zefanya Ceyco Georgia tới từ Indonesia.
Trận đấu nóng ngay từ những giây đầu tiên.
Thu Hiền với phong độ thi đấu tốt nhưng cũng gặp rất nhiều khó khăn khi đối thủ phản kháng dữ dội.
Trận đấu diễn ra hết sức căng thẳng
Kết quả chung cuộc, Hồ Thị Thu Hiền giành chiến thắng trước Zefanya Ceyco với tỷ số 5-1 và giành tấm huy chương vàng cho Karate Việt Nam.
Trước đó, Hoàng Thị Mỹ Tâm (VĐV quê Thạch Hà, Hà Tĩnh) cũng dễ dàng vượt qua đối thủ Moukdavong Toukta tới từ Lào với tỷ số áp đảo, qua đó giành huy chương đồng nội dung kumite nữ hạng cân 55kg.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.