(Baohatinh.vn) - 9 đội bóng chuyền nam tham dự vòng 1 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia năm 2024 đều đã có mặt tại Hà Tĩnh, tích cực tập luyện để có một mùa giải tốt nhất.
Chỉ còn ít ngày nữa, vòng 1 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia năm 2024 sẽ chính thức khởi tranh tại Hà Tĩnh. Theo dự đoán, vòng 1 năm nay sẽ có sự cạnh tranh khốc liệt do thể thức tranh tài đã khác trước. Chính vì vậy, không đội bóng nào muốn sơ sẩy để rơi vào nhóm cuối phải dự lượt trụ hạng. Tất cả 9 đội bóng nam đã có mặt tại Hà Tĩnh từ ngày 25/3, đăng ký khung giờ vào sân tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh để tập luyện. Có mặt sớm nhất là đội bóng chuyền nam Đà Nẵng (áo đỏ), với mục tiêu trụ hạng mùa này. Đội bóng sông Hàn đến Hà Tĩnh vào ngày 24/3, tập luyện theo giáo án chuyên môn hàng ngày. CLB Bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa với mục tiêu bảo vệ ngôi vương cũng đang tích cực lắp ghép đội hình, triển khai các miếng đánh tấn công. Năm nay, đoàn quân của HLV Bùi Quang Ngọc có sự góp mặt của ngoại binh Luiz Perotto (SN 1992) thi đấu ở vị trí chủ công. Anh là ngoại binh chất lượng nhất từ trước tới nay tại Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia ở Việt Nam khi từng thi đấu ở Giải Vô địch quốc gia Italia - giải đấu cấp CLB lớn nhất thế giới.
CLB Biên Phòng cũng đã triển khai tập luyện tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh. Với sự bổ sung phụ công Trương Thế Khải và ngoại binh Wanchai đến từ Thái Lan, Biên Phòng được xem là đối thủ lớn nhất của Khánh Hòa mùa giải này. Các cầu thủ LP Bank Ninh Bình đã có 2 ngày làm quen sân thi đấu ở Hà Tĩnh. Đội hình năm nay của Ninh Bình có ngoại binh Carlos Alberto - đối chuyền sinh năm 1992 người Cuba với bảng thành tích đồ sộ, từng chơi ở rất nhiều quốc gia khác nhau như: Indonesia, Chile, Bahrain, Ả Rập Xê Út, Nhật Bản. Các cầu thủ của CLB Thể Công Tân Cảng…
….Xổ số kiến thiết Vĩnh Long cũng đang tích cực chuẩn bị cho mùa giải mới. Đội bóng Hà Tĩnh cũng đang chạy đua với thời gian để triển khai các giáo án tấn công, bắt bước 1, đánh nhanh… Việc bổ sung ngoại binh Assanaphan và 2 nội binh Hồ Hữu Tiến và Sơn Huỳnh Trí sẽ giúp tăng cường sức tấn công cho chủ nhà.
Vòng 1 Giải Bóng chuyền VĐQG năm 2024 nội dung nam có sự tham gia của 9 đội bóng gồm: Sanest Khánh Hòa, Biên phòng, Hà Tĩnh, Hà Nội, Ninh Bình LPB, Thể Công, LaVie Long An, Đà Nẵng, Vĩnh Long.
Mùa giải 2024, các đội thi đấu vòng tròn tính điểm thay vì được chia vào các bảng như trước. Sau khi kết thúc loạt trận vòng 1 thì 4 đội đứng đầu sẽ lọt vào vòng chung kết, đội xếp thứ 5 chính thức trụ hạng, 4 đội còn lại phải cạnh tranh cho 2 suất ở lại giải đấu.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.