(Baohatinh.vn) - Báo Hà Tĩnh giới thiệu danh sách cầu thủ đăng ký thi đấu của 9 CLB ở vòng 1 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia năm 2024
Danh sách đăng ký thi đấu của CLB Bóng chuyền nam Hà Tĩnh. Danh sách đăng ký thi đấu của đương kim vô địch Sanest Khánh Hòa. Danh sách đăng ký của á quân Biên Phòng. Danh sách đăng ký của CLB Thể Công Tân Cảng.
Danh sách đăng ký của CLB LP Bank Ninh Bình. Danh sách đăng ký của CLB Xổ số kiến thiết Vĩnh Long. Danh sách đăng ký thi đấu của CLB Lavie Long An.
Danh sách đăng ký của CLB Đà Nẵng. Danh sách đăng ký của CLB Hà Nội.
Vòng 1 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia (VĐQG) năm 2024 nội dung nam sẽ diễn ra từ 30/3 đến 6/4 tại Hà Tĩnh với sự tham gia của 9 đội bóng, gồm: Sanest Khánh Hòa, Biên phòng, Hà Tĩnh, Hà Nội, Ninh Bình, Thể Công, LaVie Long An, Đà Nẵng, Vĩnh Long.
Mùa giải này thể thức thi đấu có sự thay đổi, các đội sẽ không chia bảng mà thi đấu vòng tròn một lượt với hai giai đoạn. Sau khi kết thúc loạt trận vòng 1 thì 4 đội đứng đầu lọt vào vòng chung kết, đội xếp thứ 5 chính thức trụ hạng, 4 đội còn lại phải cạnh tranh 2 suất ở lại giải đấu.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.