(Baohatinh.vn) - Tại Giải vô địch Đua thuyền Rowing châu Á diễn ra từ 8/12 - 12/12 ở Thái Lan, các vận động viên Hà Tĩnh đã giành được 1 huy chương vàng, 2 huy chương đồng.
Đoàn vận động viên Việt Nam tại giải.
Các vận động viên đạt huy chương gồm: Nguyễn Văn Hà đạt huy chương vàng - nội dung thuyền bốn nam hạng nhẹ; Nguyễn Văn Hà và Nguyễn Văn Hiếu cùng đạt huy chương đồng - nội dung thuyền bốn nam hạng nặng.
VĐV Nguyễn Văn Hà (thứ 2 từ phải sang) giành HCV nội dung thuyền bốn nam hạng nhẹ.
Giải là dịp để đoàn Việt Nam sàng lọc lực lượng, chuẩn bị tốt nhất cho SEA Game 31 tại Việt Nam và ASIAD vào năm sau. Đây cũng là giải đấu khẳng định vị thế của đua thuyền Hà Tĩnh tại đấu trường quốc tế.
Tham gia Giải vô địch Đua thuyền Rowing châu Á, đoàn thể thao Việt Nam có 11 vận động viên tham gia (5 nam, 6 nữ) và giành được 7 huy chương (2 huy chương vàng, 3 huy chương bạc, 2 huy chương đồng).
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.