(Baohatinh.vn) - Tại Giải Rowing máy vô địch quốc gia năm 2017 do Sở VHTT Đà Nẵng phối hợp với Liên đoàn Đua thuyền Việt Nam tổ chức từ 17 – 20/12/2017 tại Công viên Biển Đông, đoàn Hà Tĩnh có 10 VĐV tham dự với kết quả giành được 4 huy chương.
4 VĐV mặc áo đỏ của đoàn Hà Tĩnh nhận HCV nội dung R10004X
Trong đó, 1 HCV của các VĐV: Trần Đăng Dũng, Nguyễn Văn Hiếu A, Nguyễn Thị Hải, Dư Thị Bông ở nội dung R10004X; 2 HCB của VĐV Nguyễn Thị Hải ở nội dung W1X, VĐV Nguyễn Thị Hải - Trần Thị Thảo ở nội dung W2X; 1 HCĐ của các VĐV: Trần Đăng Dũng, Nguyễn Văn Hiếu B, Nguyễn Thị Hải, Dư Thị Bông ở nội dung R5004X.
2 VĐV Nguyễn Thị Hải, Trần Thị Thảo (áo đỏ) nhận HCB nội dung W2X
4 VĐV Hà Tĩnh nhận HCĐ nội dung R50004X
Tại giải đấu này, các VĐV tranh tài ở 12 nội dung. Đây là dịp để các VĐV có cơ hội cọ xát, tích lũy kinh nghiệm nhằm nâng cao trình độ chuyện môn; cũng là dịp để Liên đoàn Đua thuyền Việt Nam phát hiện, tuyển chọn những những vận động viên xuất sắc, bổ sung vào đội tuyển quốc gia tiếp tục tập huấn để chuẩn bị cho những giải đấu khu vực và quốc tế sắp tới.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.