(Baohatinh.vn) - Tại Giải Điền kinh vô địch quốc gia 2021 diễn ra từ ngày 9 đến 13/12 ở Khu Liên hợp thể thao quốc gia Mỹ Đình (Hà Nội), đoàn Hà Tĩnh có 12 vận động viên tham gia và giành được 7 huy chương các loại.
VĐV Nguyễn Hoài Nam, Nguyễn Quốc Hảo, Trần Đình Sơn, Lê Ngọc Phúc (bục số 1) nhận huy chương vàng nội dung tiếp sức 4 x400m nam.
2 huy chương vàng thuộc về các vận động viên (VĐV): Nguyễn Hoài Nam, Nguyễn Quốc Hảo, Trần Đình Sơn, Lê Ngọc Phúc - nội dung tiếp sức 4 x 400m nam; Lê Tiến Long - nội dung 3000m chướng ngại vật nam.
VĐV Lê Tiến Long (20 tuổi) đã xuất sắc đánh bại nhà vô địch SEA Games 30 Đỗ Quốc Luật, mang về tấm huy chương vàng ở đường chạy 3000m chướng ngại vật nam khi cán đích đầu tiên với thành tích 9 phút, 7 giây 85 (9:07.85) - tốt hơn 28 giây so với thông số giúp VĐV này đạt huy chương vàng ở giải điền kinh vô địch quốc gia năm 2020 và lọt top 5 VĐV Việt Nam có thành tích tốt nhất ở nội dung này.
Lê Tiến Long giành huy chương vàng nội dung 3.000m vượt chướng ngại vật tại Giải Điền kinh vô địch quốc gia 2021 - Ảnh: internet
2 huy chương bạc thuộc về các VĐV: Lê Ngọc Phúc - nội dung 400m nam; Chu Thị Huệ, Trần Đình Sơn, Nguyễn Thị Ngọc, Lê Ngọc Phúc - nội dung tiếp sức 4 x 400m nam - nữ.
3 huy chương đồng thuộc về các VĐV: Trần Đình Vị, Lê Ngọc Phúc, Nguyễn Trung Cường, Trần Nhật Sang - nội dung tiếp sức 4 x 800m nam; Lê Thị Thanh Nga - nội dung 3000m chướng ngại vật nữ; Chu Thị Huệ - nội dung 400m rào.
Giải Điền kinh vô địch Quốc gia 2021 thu hút sự tham gia của hơn 400 VĐV đến từ 45 đơn vị trên toàn quốc, tranh tài ở 50 nội dung, trong đó, có 24 nội dung dành riêng cho nam, 24 nội dung dành riêng cho nữ và 2 nội dung tiếp sức hỗn hợp.
Giải đấu nhằm đánh giá chất lượng đào tạo của các địa phương, ngành đồng thời nhằm tuyển chọn các VĐV xuất sắc vào đội tuyển quốc gia, chuẩn bị lực lượng cho SEA Games 31 và ASIAD 19 tới đây.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.