![Hà Tĩnh giành chiến thắng dễ dàng trước Long An ở lượt trận thứ 2 bảng D vòng 2 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc76272c8c387e14289105ef5f36e4edc43382946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/147d5172021t38115l0.jpg)
Đây là trận đấu khá dễ thở với đoàn quân của HLV Võ Từ Liêm
Trong khuôn khổ trận đấu thứ hai ở bảng D Giải Bóng chuyền vô địch Quốc gia, Hà Tĩnh có cuộc chạm trán với Long An vào lúc 16h chiều nay (11/12).
Trận đấu này được dự đoán là khá dễ thở với Hà Tĩnh bởi Long An thực sự không phải là một thế lực mạnh ở bảng đấu này, họ được xếp vào bảng D với tư cách là đội đứng chót bảng B sau khi vòng 1 kết thúc.
Ở vòng 1, đoàn quân của HLV Võ Từ Liêm đã từng giành chiến thắng với tổng tỉ số 3-0 trước Long An.
Bước vào trận đấu với quyết tâm cao giành trọn 3 điểm, Hà Tĩnh thi đấu tập trung và đầy chắc chắn. Những pha tấn công nhanh đẹp mắt đã giúp Hà Tĩnh có nhiều điểm số quan trọng. Ở trận này, Đức Hạnh và Văn Thành đã có màn trình diễn rất ấn tượng.
![Hà Tĩnh giành chiến thắng dễ dàng trước Long An ở lượt trận thứ 2 bảng D vòng 2 Giải Bóng chuyền vô địch quốc gia](https://cdn.baohatinh.vn/images/b67e2cfa21712ef264d22d6a408cbc76d53c35d5b1d8ee9cdabd6308cc344c5163d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/147d5172249t83199l0.jpg)
Chung cuộc, Hà Tĩnh giành chiến thắng với tổng tỉ số 3-0 trước Long An
Với tỉ số các set đấu lần lượt là 25-19, 25-16 và 25-19, chung cuộc, đoàn quân của HLV Võ Từ Liêm đã giành chiến thắng với tổng tỉ số 3-0 trước Long An.
Ở các lượt trận tiếp theo, Hà Tĩnh sẽ đối đầu với Sannest Khánh Hòa vào lúc 20h ngày 12/12; gặp XSKT Vĩnh Long vào 20h ngày 13/12.