(Baohatinh.vn) - Sau lễ khai mạc Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XIV, các vận động viên đã bước vào thi đấu và có những màn tranh tài quyết liệt, gay cấn ở một số nội dung như điền kinh, võ cổ truyền, đẩy gậy…
Trong sáng 11/3, Ban Tổ chức Hội khỏe Phù Đổng (HKPĐ) tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XIV đã triển khai cho VĐV thi đấu các môn: bóng chuyền, bóng bàn, điền kinh, đẩy gậy. Trong ảnh: Các vận động viên (VĐV) tranh tài môn đẩy gậy nội dung nam, khối THCS. Tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh còn diễn ra môn bóng bàn nội dung nam, nữ - khối THPT. Được chờ đợi nhất là môn điền kinh diễn ra tại sân vận động Hà Tĩnh. Trong ảnh: Các VĐV tranh tài ở nội dung vòng loại chạy nhanh 100m nam, nữ - khối THPT. Thời tiết nắng nóng nhưng các VĐV đều nỗ lực hết mình với hy vọng giành huy chương.
Các VĐV thi đấu nội dung vòng loại nhảy cao nữ - khối THCS. Các em học sinh THCS tranh tài nội dung bật xa nữ. Sau vòng loại, nội dung chạy nhanh 100m nam, nữ - khối THPT bước vào phần thi chung kết. Kết quả, VĐV Nguyễn Văn Huấn (thứ 3 từ trái sang) của Trường THPT Nguyễn Đổng Chi (Lộc Hà) giành HCV với thành tích 11 giây 37...
...VĐV Nguyễn Thị Cẩm Dung (áo trắng, Trường THPT Nguyễn Thị Bích Châu, huyện Kỳ Anh) giành HCV với thành tích 13 giây 29. Ở nội dung chung kết 100m nam THCS, HCV thuộc về VĐV Mai Quang Giáp (ngoài cùng bên trái, đoàn Nghi Xuân) với thành tích 11 giây 41. HCV nội dung chung kết 100m nam THCS thuộc về VĐV Trần Thanh Hương (áo đỏ, đoàn Lộc Hà) với thành tích 13 giây 21.
Chiều 12/3, Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XIV tiếp tục diễn ra các nội dung bóng đá, điền kinh, võ cổ truyền, bóng bàn...
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.
Sau hai trận đấu kịch tính trên sân Hà Tĩnh, CLB Trẻ TP Hồ Chí Minh và Định Hướng Phú Nhuận đã giành 2 tấm vé thăng hạng Giải hạng Nhất quốc gia năm 2024/2025.
Sự góp mặt của bình luận viên Ngô Quang Tùng cùng khách mời đã thu hút rất đông khán giả Hà Tĩnh đến theo dõi, giao lưu và hòa mình vào không khí náo nhiệt của Euro 2024.
Giải thể thao diễn ra trên địa bàn huyện Hương Sơn và Nghi Xuân (Hà Tĩnh) nhằm tạo sân chơi để người lao động, người dân và các em học sinh rèn luyện sức khỏe.
Dù đối diện với điều kiện tập luyện, thi đấu thiếu thốn nhưng đội bắn súng Hà Tĩnh luôn kiên trì, nỗ lực để mang về nhiều huy chương cho thể thao tỉnh nhà.
Sau thất bại của Dick Jaspers trước Heo Jung Han ở vòng 1/8 World Cup, cơ thủ Trần Quyết Chiến của Việt Nam đã chiếm vị trí số một thế giới ở nội dung carom 3 băng.
10 ngôi sao có tên trong danh sách này chuẩn bị có lần đầu tiên tham dự một kỳ EURO. Với tài năng, sự háo hức và cả chút gì đó "mới lạ" của mình, liệu họ có thể gây bão ở EURO 2024 hay không?
Buổi giao lưu thể thao do Đảng ủy Khối CCQ&DN tỉnh Hà Tĩnh tổ chức là dịp để các đơn vị giao lưu, học hỏi, góp phần đẩy mạnh phong trào thể dục, rèn luyện sức khỏe.
Thời gian gần đây, môn thể thao Pickleball đã tạo được sức hút và “phủ sóng” nhanh tại Việt Nam. Hãy cùng PV Báo Hà Tĩnh trải nghiệm và kiểm chứng sức hấp dẫn của môn thể thao này.